स्नॅपचॅटचे सेफ्टी फिचर बनू शकते वापरकर्त्यांसाठी समस्या


स्नॅपचॅट अॅप किशोरवयीन मुलांमध्ये खूप लोकप्रिय आहे किंवा असे म्हणायचे की हे अॅप किशोरांसाठी एक सोशल मीडिया प्लॅटफॉर्म आहे, ज्यावर सक्रिय राहून त्यांना वाटते की ते आधुनिक झाले आहेत. तसे, स्नॅपचॅट अनेक सुरक्षा वैशिष्ट्यांसह येते आणि अनेक मनोरंजक वैशिष्ट्ये आहेत, ज्यावर वापरकर्ते संपूर्ण दिवस घालवतात. परंतु त्यातील काही सुरक्षा वैशिष्ट्ये वापरकर्त्यांसाठी मोठा धोका बनू शकतात. बहुतेक लहान मुले या अॅपवर सक्रिय राहतात, जे समजावून सांगण्याचे काम आहे. आज आम्ही तुम्हाला सांगणार आहोत की स्नॅपचॅट प्रौढांसोबतच लहान मुलांसाठीही धोकादायक ठरू शकते.

तसे, जर लोक त्यांच्या फोनला लॉक ठेवत नाहीत किंवा त्यांचा फोन कोणीही वापरत असेल, तर स्नॅपचॅटचे हे वैशिष्ट्य त्यांच्यासाठी खूप फायदेशीर ठरू शकते. परंतु त्याच वेळी काही वापरकर्त्यांसाठी ही मोठी समस्या देखील निर्माण करू शकते. याआधी हे फीचर कसे काम करते ते आम्ही तुम्हाला सांगतो.

स्नॅपचॅटचे हे फीचर समोरच्या व्यक्तीचा मेसेज पाहिल्यानंतर 24 तासांनंतर आपोआप हटवले जाते. पण तुम्ही स्वतः सेटिंग्जमध्ये जाऊन मेसेज गायब होण्याची वेळ सेट केली आहे. Snapchat वर न वाचलेले संदेश 30 दिवसांपर्यंत टिकू शकतात. तथापि, स्नॅपचॅटवर संदेश जतन करणारा वापरकर्ता तो स्वत: अनसेव्ह करेपर्यंत तो जतन करू शकतो.

अनेक वेळा हे वैशिष्ट्य ऑनलाइन घोटाळ्यांच्या प्रकरणांमध्ये स्नॅपचॅटची कमतरता बनते. खरं तर, जर एखाद्या वापरकर्त्याने त्यावर संदेश गायब करण्यासाठी मर्यादा सेट केली असेल, तर तो स्कॅमरविरुद्ध पुरावे (स्क्रीन शॉट) देखील गोळा करू शकत नाही. लहान मुलांपासून ते वडिलधाऱ्यांपर्यंतही त्याचे बळी ठरतात. म्हणजे पोलिसांना दाखविण्यासाठी गप्पा मारल्याचा कोणताही पुरावा तुमच्याकडे नसताना कारवाई करणेही तितकेच अवघड होऊन बसते.