India vs Pakistan : आशिया चषक स्पर्धेत या मैदानावर होणार भारत-पाकिस्तान सामना, बदलले स्पर्धेचे वेळापत्रकही


भारत आणि पाकिस्तान… हे संघ जेव्हा जेव्हा आमनेसामने येतात, तेव्हा संपूर्ण जग थांबते. 70 यार्डच्या वर्तुळात प्रत्येक चेंडूवर इतिहास लिहिला जातो. एक असा सामना जो कोट्यवधी चाहते पाहतात आणि तो सामना म्हणून नाही तर युद्ध म्हणून पाहिला जातो. आशिया कपमध्ये लवकरच भारत-पाकिस्तान आमनेसामने येणार आहेत. बातमी अशी आहे की या स्पर्धेत दोन्ही संघ तीनदा भिडतील आणि पहिली लढत 2 सप्टेंबरला जवळपास निश्चित झाली आहे. आशिया चषकाचे वेळापत्रक बुधवारी रात्री जाहीर होणार असले तरी, मीडिया रिपोर्ट्सनुसार, भारत-पाकिस्तान सामना 2 सप्टेंबर रोजी कॅंडी येथे होणार आहे.

कँडी येथे होणारा भारत-पाकिस्तान सामना रोहित अँड कंपनीसाठी आनंदाची बातमी आहे. दुसरीकडे, पाकिस्तानचा कर्णधार बाबर आझम या बातमीमुळे तणावात येऊ शकतो. याचे कारण म्हणजे कँडीच्या पल्लेकेले येथील भारत-पाकिस्तानचा विक्रम. तसे, पल्लेकेलेमध्ये दोन्ही संघांच्या विक्रमापूर्वी, जाणून घ्या की आशिया कपचे वेळापत्रक देखील बदलले आहे. सूत्रांनी दिलेल्या माहितीनुसार, 31 ऑगस्टपासून होणारी ही स्पर्धा आता एक दिवस आधी 30 ऑगस्टला सुरू होईल. अंतिम सामना 17 सप्टेंबरला खेळवला जाईल.

कॅंडीमध्ये सामना होणे ही टीम इंडियासाठी चांगली बातमी आहे कारण या मैदानावर कधीही टीम इंडियाने सामना गमावलेला नाही. भारतीय संघाने कॅंडी येथील पल्लेकेले मैदानावर 3 सामने खेळले आणि तिन्ही जिंकले.

  • 2012: भारताने श्रीलंकेचा 20 धावांनी पराभव केला
  • 2017: भारताने श्रीलंकेचा 3 गडी राखून पराभव केला
  • 2017: भारताने श्रीलंकेचा 6 गडी राखून पराभव केला

या मैदानावर कर्णधार रोहित शर्माच्या नावावर सर्वोत्तम रेकॉर्ड आहे. या मैदानावर तो टीम इंडियासाठी सर्वाधिक धावा करणारा खेळाडू आहे. कॅंडीमध्ये रोहितने 3 सामन्यात 91 च्या सरासरीने 182 धावा केल्या आहेत. रोहितनेही याच मैदानावर शतक झळकावले होते. गोलंदाजीत जसप्रीत बुमराहने कॅंडीत कहर केला आहे. 27 ऑगस्ट 2017 रोजी झालेल्या सामन्यात बुमराहने श्रीलंकेविरुद्ध 10 षटकात 27 धावा देऊन 5 विकेट घेतल्या होत्या.

दुसरीकडे, कॅंडीच्या मैदानावर पाकिस्तानचा रेकॉर्ड खूपच खराब आहे. येथे पाकिस्तानने 5 सामने खेळले असून 2 जिंकले आहेत आणि तीन सामने गमावले आहेत. यापैकी त्याला गेल्या दोन सामन्यात दोनच पराभव पत्करावे लागले आहेत. बरं, क्रिकेट हा एक दिवसाचा खेळ आहे आणि त्या दिवशी जो संघ अधिक चांगली कामगिरी करेल तो जिंकेल, पण तुमच्या संघाचा कोणत्याही मैदानावर चांगला रेकॉर्ड असेल, तर ते आत्मविश्वासाने भरलेले असल्यामुळे असे घडते.