IND vs WI : वेस्ट इंडिजविरुद्धच्या दुसऱ्या कसोटीत कोणाची भूमिका महत्त्वाची? रोहित शर्माने सांगितली भारताच्या प्लेइंग इलेव्हनबद्दल मोठी गोष्ट

भारत आणि वेस्ट इंडिज यांच्यातील दुसरा कसोटी सामना ऐतिहासिक ठरणार आहे. आणि कारण दोन्ही देशांदरम्यान खेळला जाणारा हा 100 वा कसोटी सामना असेल. पण या 100व्या कसोटीत टीम इंडियाची प्लेइंग इलेव्हन काय असेल, जेव्हा कर्णधार रोहित शर्माला याबद्दल विचारण्यात आले, तेव्हा त्याने डॉमिनिकामध्ये जे उत्तर दिले होते, तेच उत्तर दिले नाही. येथे त्याने फक्त प्लेइंग इलेव्हनमध्ये कोणाची भूमिका महत्त्वाची असेल याबद्दल सांगितले.

आता सर्वप्रथम तुम्हाला हे जाणून घ्यायचे आहे की डॉमिनिकामध्ये प्लेइंग इलेव्हनच्या प्रश्नावर भारतीय कर्णधार रोहित शर्माने काय म्हटले? तिथे त्याने या प्रश्नाच्या उत्तरात जवळपास संपूर्ण प्लेइंग इलेव्हन बोटावर मोजली होती. त्याने सामन्याच्या एक दिवस आधी आपली सर्व कार्डे उघडली होती आणि कोण पदार्पण करणार आहे, हे देखील सांगितले होते.

पण, त्रिनिदादमध्ये जेव्हा त्याला हाच प्रश्न विचारण्यात आला, तेव्हा त्याला त्याचे उत्तर मिळाले नाही. रोहित शर्माने यामागे अनेक कारणे दिली. डॉमिनिका आणि पोर्ट ऑफ स्पेनमधील फरकही त्यांनी निदर्शनास आणून दिला. रोहितने सांगितले की, त्याला डॉमिनिकाची स्थिती, तेथील खेळपट्टीचा मूड चांगलाच माहीत आहे. पण, पोर्ट ऑफ स्पेनच्या बाबतीत तसे नाही.

रोहितने दुसऱ्या कसोटीपूर्वी प्लेइंग इलेव्हनवर स्पष्टपणे काहीही सांगितले नाही. यामागे खराब हवामान हे प्रमुख कारण असल्याचे त्याने सांगितले. टीम इंडियाच्या कर्णधाराने सांगितले की, खेळपट्टी आणि स्थिती कशी असेल, हे अद्याप माहित नाही. त्याचबरोबर सामन्यावर पावसाची सावलीही आहे. अशा स्थितीत तो सामन्यापूर्वी प्लेइंग इलेव्हनबाबत अंतिम निर्णय घेऊ शकतो.

जरी रोहितने त्रिनिदादच्या खराब हवामान आणि स्थितीचे कारण देत टीम इंडियाच्या प्लेइंग इलेव्हनवर काहीही सांगितले नाही, परंतु संघात कोणताही मोठा किंवा आश्चर्यकारक बदल होणार नाही याची खात्री त्याने दिली.