भारत-वेस्ट इंडिजच्या 100 व्या कसोटीवर मोठा धोका, असे का म्हणाला रोहित शर्मा – माझा जन्मही झाला नव्हता?


पोर्ट ऑफ स्पेनमध्ये होणारा दुसरा कसोटी सामना भारत आणि वेस्ट इंडिजसाठी ऐतिहासिक आहे आणि त्याचे कारण म्हणजे दोन्ही देशांदरम्यान खेळली जाणारा हा 100 वा कसोटी सामना असेल. आता 100 वा कसोटी सामना म्हणजे संधीही खास आहे. पण या विशेष प्रसंगी धोका काय आहे? त्यावर कोणाची सावली आहे? भारताचा कर्णधार रोहित शर्मा 100 व्या कसोटी सामन्याबाबत तितकाच घाबरलेला आहे. अखेर त्याच्या भीतीचे कारण काय?

भारत आणि वेस्ट इंडिज यांच्यातील 100 वा कसोटी सामना यशस्वी करण्यासाठी कॅरेबियन क्रिकेट बोर्डाने पूर्ण तयारी केली आहे. क्रिकेट वेस्ट इंडिजचे सीईओ जॉनी ग्रेव्ह यांनी आधीच सांगितले आहे की कसोटी सामना संस्मरणीय बनवण्यासाठी कोणतीही कसर सोडणार नाही. त्रिनिदादमध्ये पहिली कसोटी 1930 मध्ये वेस्ट इंडिज आणि इंग्लंड यांच्यात खेळली गेली होती. आणि आता त्या ठिकाणीच 100 वा कसोटी सामना होणार आहे, ज्यामध्ये यजमान संघ भारतीय आव्हानाला सामोरे जाईल.

मात्र, वेस्ट इंडिज क्रिकेट बोर्डाव्यतिरिक्त दोन्ही संघांनीही जोरदार तयारी केली आहे. प्रेक्षकांना थरारक क्रिकेट पाहायला मिळावे, यासाठी त्यांनी नेटमध्ये भरपूर घाम गाळला आहे. दरम्यान, येथे भारतीय कर्णधार रोहित शर्माने पत्रकार परिषद घेतली, ज्यामध्ये त्याच्याकडून पहिला प्रश्न थेट ऐतिहासिक कसोटीतील कर्णधारपदाशी संबंधित होता. भारत आणि वेस्ट इंडिज यांच्यातील 100 व्या कसोटी सामन्याचे कर्णधार म्हणून रोहित खूप उत्सुक दिसत होता. या संधीसाठी तो स्वत:ला भाग्यवान समजत होता. भारताच्या कर्णधाराने सांगितले की, माझा जन्मही झालेला नव्हता, तेव्हापासून भारत आणि वेस्ट इंडिज यांच्यात कसोटी क्रिकेटचे युद्ध सुरू आहे.

मात्र, या उत्साहामागे त्याची भीतीही दिसली, ज्याचा संबंध 100व्या कसोटीवर येणा-या धोक्याशी होता. हा धोका खराब हवामानाचा होता. भारत-वेस्ट इंडिजच्या 100व्या कसोटी सामन्यावर पावसाचा धोका वाढल्याने ऐतिहासिक सामना न होण्याची शक्यता आहे आणि असे झाल्यास एकीकडे मालिकेत क्लीन स्वीप करण्याचे भारताचे स्वप्न भंग पावणार आहे, तर दुसरीकडे वेस्ट इंडिजही ते टाळताना दिसणार आहे.

म्हणजे एकीकडे भारत-वेस्ट इंडिजच्या 100व्या कसोटीचा उत्साह आहे, तर दुसरीकडे या जल्लोषात गडबड होण्याचा धोका आहे. आता या कसोटी सामन्याचे 5 दिवस पाऊस जास्त पडतो की फलंदाज आणि गोलंदाज.