ही कारणे स्पष्ट करतात की लोक नातेसंबंधात का करतात त्यांच्या जोडीदाराची फसवणूक


प्रेम आणि स्वाभिमान याशिवाय पती-पत्नी, गर्लफ्रेंड-बॉयफ्रेंड यांच्यातील नातेही विश्वासावर आधारित असते. एकदा विश्वास तुटला की पुन्हा जोडीदाराचे मन जिंकणे सोपे नसते हेही खरे. स्मार्टफोन, सोशल मीडिया सारख्या गोष्टींमुळे कनेक्टिव्हिटी खूप चांगली झाली आहे आणि म्हणूनच लोक एकमेकांना सहज फसवू लागतात. पण फसवणूक होण्यामागे आणखी काही कारणे असू शकतात असा विचार तुम्ही केला आहे का?

नवीनतेच्या शोधात जोडपी फसवणूक करतात, असा समज पसरवला जातो, तर इतरही अनेक कारणे आहेत. हे स्पष्ट करते की भागीदारांना एकमेकांना फसवण्यास भाग पाडले जाते. ते येथे जाणून घ्या…

बदला घेण्याची भावना
काही वेळा नात्यात अशी परिस्थिती उद्भवते की जोडप्यांमध्ये सतत भांडणे होतात. एकमेकांचा बदला घेण्याची भावना त्यांना फसवण्यास भाग पाडते. याशिवाय जोडीदारावर संशयाची भावनाही समोरच्याला फसवण्यास प्रवृत्त करते.

दुर्लक्ष
जर एखाद्याने नात्यात आपल्या जीवनसाथीकडे दुर्लक्ष केले, तर त्याची नकारात्मकता नवीन जोडीदाराच्या शोधापर्यंत पोहोचते. नेहमी दुर्लक्षित राहण्याचा मार्ग मनात नकारात्मकता निर्माण करू शकतो. फसवणुकीमुळे स्वत:चा अहंकार विकसित होतो, ज्यामुळे आत्मविश्वासही निर्माण होतो.

संबंध संपवणे
जोडीदाराच्या मनात जुने नाते संपवण्याची इच्छा निर्माण झाली, तर ते अनेक पद्धती वापरायला लागतात. यातील एक मार्ग म्हणजे दुसरा जोडीदार शोधणे आणि त्याच्याशी नाते जोडणे. हे सत्य समोर आल्यावर जुने नाते जवळपास तुटते.

भावनिकदृष्ट्या संलग्न नाही
कोणत्याही नात्यात भावना नसतील, तर ते निभावणे फार कठीण असते. जोडीदार जर भावनिकदृष्ट्या जोडलेले नसतील, तर एकाच घरात एकत्र राहूनही ते एकत्र नसतात. या वृत्तीमुळे दोघांपैकी कोणाच्याही मनात फसवणुकीचे विचार येऊ शकतात.