IND vs WI : 500 व्या आंतरराष्ट्रीय सामन्यात विराट कोहली करणार चमत्कार, जाणून घ्या कसे


भारत आणि वेस्ट इंडिज यांच्यात होणारी दुसरी कसोटी विराट कोहलीसाठी खास असणार आहे. त्याच्या आंतरराष्ट्रीय कारकिर्दीतील हा 500 वा सामना असेल. त्याच्या कारकिर्दीत येणारा हा महत्वाचा टप्पा असेल. हे असे गंतव्यस्थान असेल, जिथे केवळ मोजकेच क्रिकेटपटू पोहोचू शकले आहेत आणि विराट कोहली त्यापैकी एक असेल. आता स्पर्धा एवढी मोठी असताना विराट कोहलीकडूनही काहीतरी मोठे करण्याची अपेक्षा असणार हे उघड आहे. आणि जर तुम्हीही तीच आशा बाळगत असाल तर जाणून घ्या की विराट कोहली त्याच्या 500 व्या आंतरराष्ट्रीय सामन्यात खरोखरच चमत्कार घडवणार आहे.

आता तुम्ही विचार करत असाल की विराट कोहली काय आश्चर्यकारक गोष्ट करेल? त्यामुळे प्रत्येक फलंदाज आपला ऐतिहासिक सामना संस्मरणीय बनवण्यासाठी काय करतो आणि, एक गोष्ट, विराट कोहलीला 500 वा सामना संस्मरणीय बनवण्याची यापेक्षा चांगली संधी काय असू शकते? कारण त्याला पोर्ट ऑफ स्पेनमध्ये 500 वा सामना खेळायचा आहे.

आता तुम्ही म्हणाल की विराट कोहलीच्या 500 व्या सामन्याचा पोर्ट ऑफ स्पेनचा काय संबंध? तर पोर्ट ऑफ स्पेनमधील विराट कोहलीच्या महान विक्रमामुळे हे कनेक्शन जोडले गेले आहे. आकडेवारी अशी आहे की, पोर्ट ऑफ स्पेनमध्ये विराट कोहलीला बॅटसह मैदानात उतरण्यास उशीर झाला आहे.

पोर्ट ऑफ स्पेनमध्ये 500 वा आंतरराष्ट्रीय सामना खेळताना विराट कोहलीचा विक्रम कसा होतो, आता तेही पाहू. त्याने येथे 9 आंतरराष्ट्रीय सामन्यांमध्ये 3 शतके आणि 2 अर्धशतकांसह 552 धावा केल्या आहेत. यादरम्यान त्याची फलंदाजीची सरासरी 92 इतकी आहे.

पोर्ट ऑफ स्पेनमध्ये खेळल्या गेलेल्या 9 आंतरराष्ट्रीय सामन्यांमध्ये, विराट कोहलीने 7 एकदिवसीय, 1 टी-20 आणि 1 कसोटी खेळली आहे. विराटने पोर्ट ऑफ स्पेनमध्ये 7 एकदिवसीय सामन्यांमध्ये 107.60 च्या सरासरीने 538 धावा केल्या आहेत. त्याने येथे खेळलेल्या 1 टी-20 मध्ये 14 धावा केल्या आहेत. त्याला कसोटीत फलंदाजीची संधी मिळाली नाही. मात्र यावेळी त्याला ही संधी मिळू शकते. आणि, जर त्याला संधी मिळाली, तर त्याचा फायदा कसा घ्यायचा हे विराटला चांगलेच ठाऊक आहे. कारण गेल्या 15 वर्षांत तो 499 आंतरराष्ट्रीय सामन्यांमध्ये हेच करत आहे.

विराट कोहलीने पोर्ट ऑफ स्पेन येथे शेवटच्या आंतरराष्ट्रीय डावात नाबाद 114 धावांची खेळी केली. 2019 च्या दौऱ्यावर त्याने एकदिवसीय क्रिकेटमध्ये ही खेळी खेळली. आता पुन्हा एकदा विराट त्याच पोर्ट ऑफ स्पेनमध्ये आहे. फरक एवढाच की यावेळी चेंडूचा रंग पांढऱ्याऐवजी लाल असेल आणि, विराटने मारून त्या लाल चेंडूचा रंग काढून टाकला, तर विराट कोहली एका दगडात दोन पक्षी मारताना दिसेल.

जर विराटने त्याच्या 500 व्या आंतरराष्ट्रीय सामन्यात शतक झळकावले, तर ते त्याच्या कसोटी कारकिर्दीतील 29वे आणि आंतरराष्ट्रीय कारकिर्दीतील 76वे शतक असेल. या शतकासह तो वेस्ट इंडिजमध्ये कसोटी शतकासाठी सात वर्षांची प्रतीक्षाही संपुष्टात येईल. यासोबतच परदेशी भूमीवर शतक झळकावून तो साडेचार वर्षांचा वनवासही संपवणार आहे.

विराट कोहलीने परदेशात आपले शेवटचे कसोटी शतक डिसेंबर 2018 मध्ये ऑस्ट्रेलियाविरुद्ध पर्थ येथे झळकावले होते. वेस्ट इंडिजमध्ये 21 जुलै 2016 रोजी त्याने शेवटचे कसोटी शतक झळकावले. भारत आणि वेस्ट इंडिज यांच्यातील दुसरा कसोटी सामना पोर्ट ऑफ स्पेन येथे 20 जुलैपासून सुरू होत आहे. अशा परिस्थितीत आणखी 21 जुलैचा दिवस विराट कोहलीच्या शतकाचा साक्षीदार ठरला तर आश्चर्य वाटायला नको.