IND vs WI : वेस्ट इंडिजविरुद्धच्या दुसऱ्या कसोटीत टीम इंडियात होणार बदल, कोणत्या दोन खेळाडूंना संधी देणार रोहित शर्मा?


टीम इंडियाने वेस्ट इंडिजविरुद्धची पहिली कसोटी अवघ्या तीन दिवसांत जिंकली. त्यांच्या विजयाचे अंतर एक डाव आणि 141 धावांचे होते. पण, या स्फोटक कामगिरीनंतरही भारतीय संघात बदल होऊ शकतो. पुढील कसोटीत टीम इंडियाच्या प्लेइंग इलेव्हनमध्ये बदल होण्याची शक्यता आहे. हे आम्ही नाही तर खुद्द कर्णधार रोहित शर्मानेच याकडे लक्ष वेधले आहे. तो म्हणाला की संघात असे एक किंवा दोन खेळाडू आहेत, ज्यांना कसोटी क्रिकेटमध्ये जास्त संधी मिळत नाहीत, मग आम्ही त्यांना मैदानात उतरवू शकतो.

सहसा संघाच्या विजयानंतर अशी गोष्ट कर्णधाराच्या तोंडून ऐकायला मिळत नाही. तेही जेव्हा त्या विजयात जवळपास प्रत्येक खेळाडूची कामगिरी दिसून आली. पण डॉमिनिकामधील मोठ्या विजयानंतर रोहितने तसे सांगितले. मात्र, दुसऱ्या कसोटीत खेळणारे खेळाडू कोण असतील आणि त्याच्या जागी कोणाची वर्णी लागेल, याबाबत त्याच्या बोलण्यातून काहीही स्पष्ट होत नाही.

टीममधील बदलाबाबत रोहित शर्माने काय म्हटले आहे ते जाणून घेऊया? पहिला कसोटी सामना जिंकल्यानंतर रोहितने सांगितले की, मला आणि संघाला डॉमिनिकामध्ये मिळालेले यश कायम ठेवायचे आहे. मात्र, पुढील कसोटीत आम्ही एक-दोन खेळाडूंना आजमावू शकतो. हे ते खेळाडू असतील ज्यांना कसोटी क्रिकेटमध्ये फारशा संधी मिळालेल्या नाहीत.

भारत आणि वेस्ट इंडिज यांच्यातील दुसरा कसोटी सामना 20 जुलैपासून सुरू होणार आहे. 2 कसोटी सामन्यांच्या मालिकेतील पहिला सामना जिंकून भारताने 1-0 अशी आघाडी घेतली आहे. दुसरा कसोटी सामना पोर्ट ऑफ स्पेन येथे होणार आहे.

पहिल्या कसोटीसाठी भारताने 5 गोलंदाज आणि 6 फलंदाजांचा संघ ठेवला होता. संघाच्या या संतुलनामुळे तो दुसऱ्या कसोटीतही प्रवेश करू शकतो. संघातील बदलाबाबत रोहितने दिलेला इशारा अंमलात आणला, तर दुसऱ्या कसोटीत प्लेइंग इलेव्हनमधील काही चेहरे बदललेले पाहायला मिळतील.