The Trial Review : वकीलाच्या भूमिकेला काजोलने दिला योग्य न्याय, द ट्रायल-प्यार कानून धोकाची संपूर्ण समिक्षा


OTT प्लॅटफॉर्म हे आज मनोरंजनाचे सर्वात मोठे माध्यम बनले आहे आणि लोकांच्या हातात असलेल्या या मनोरंजनाच्या खजिन्याने त्यांची चवही बदलली आहे. आज, या माध्यमावर प्रदर्शित होणाऱ्या अनेक चित्रपट आणि वेब सिरीजमध्ये आपण महिला अभिनेत्री प्रभावी भूमिका साकारताना पाहत आहोत. हेच कारण आहे की बॉलीवूडच्या मोठ्या अभिनेत्री देखील या ओटीटीच्या जगात पदार्पण करण्यापासून स्वतःला रोखू शकत नाहीत. माधुरी दीक्षित, सोनम कपूरनंतर आता काजोलचा ‘द ट्रायल’ हॉटस्टारवर रिलीज झाला आहे. कोर्टरूम ड्रामा हा नेहमीच OTT प्रेक्षकांचा आवडता कंटेंट राहिला आहे, त्यामुळे तुम्हीही या वीकेंडला द ट्रायल-प्यार कानून धोका पाहण्याचा विचार करत असाल, तर ही समिक्षा वाचा.

नोयोनिका सेनगुप्ताचे परिपूर्ण जीवन विस्कळीत झाले आहे, जेव्हा तिचा न्यायाधीश पती राजीव सेनगुप्ता (जिशू सेनगुप्ता) याला निकालाच्या बदल्यात लोकांकडून लैंगिक अनुकूलतेची लाच घेतल्याबद्दल अटक केली जाते. न्यूज चॅनेलवर तिच्या पतीचा एमएमएस व्हायरल होताना पाहून, नोयोनिका तिच्या पतीच्या थोबाडीत मारते पण स्वतःला तुटण्यापासून वाचवू शकत नाही. 10 वर्षांपासून कायद्याची प्रॅक्टिस सोडून गृहिणीचे जीवन जगणाऱ्या श्रीमती सेनगुप्ता यांच्या खांद्यावर अचानक मुलांची जबाबदारी येते. सर्वत्र ‘नाही’ ऐकल्यानंतर, नोयोनिकाने पुन्हा एकदा तिच्या मित्राच्या फर्ममध्ये कनिष्ठ वकील म्हणून तिची कारकीर्द सुरू करते.

मग सुरू होतो नोयोनिकाचा पुढचा प्रवास, तिच्या वैयक्तिक आयुष्यासोबत, प्रत्येक एपिसोडमध्ये नवनवीन खटला लढवत, आपल्या विखुरलेल्या आयुष्यावर स्वार होण्याचा प्रयत्न करणारी ही वकिलाला यशाने पुढे जाता येईल का, तिच्या रूढीवादी सासू-सासऱ्यांचा तिच्याबद्दलचा असलेला दृष्टिकोन बदलेल, तिचा न्यायाधीश पती सर्व आरोपातून निर्दोष मुक्त होईल का, हे पाहण्यासाठी तुम्हाला हॉटस्टारवर ‘द ट्रायल – प्यार कानून धोका’ पाहावा लागेल.

सुपर्ण एस. वर्मा दिग्दर्शित आणि हुसैन दलाल, अब्बास दलाल, सिद्धार्थ कुमार यांनी लिहिलेली, “द ट्रायल – प्यार, कानून, धोका” ही वेब सिरीज रॉबर्ट किंग आणि मिशेल किंग यांच्या मुख्य भूमिका असलेल्या प्रसिद्ध अमेरिकन शो “द गुड वाईफ” पासून प्रेरित आहे. या मालिकेला भारतीय टच देऊन लेखक आणि दिग्दर्शकाने ही मालिका अतिशय रंजक पद्धतीने प्रेक्षकांसमोर मांडली असली तरी मालिकेच्या उपशीर्षकाप्रमाणेच त्याचे सर्व भाग प्रेम, कायदा आणि फसवणूक याभोवती फिरतात.

पटकथा लिहिताना लेखकांनी अतिशय हुशारीने प्रत्येक भागात एक नवीन प्रसंग दाखवण्याचा प्रयत्न केला आहे, त्यामुळे ही मालिका शेवटच्या भागापर्यंत प्रेक्षकांची उत्सुकता कायम ठेवते. काजोलसाठी, ‘मर्द मेहनत करे तो मेहनत और औरत मेहनत करे तो शी इज स्लीपिंग अराउंड’ अशा काही संवादांमध्ये लेखिकेने सर्जनशीलतेचा अभाव दाखवला आहे, पण याकडे दुर्लक्ष केले तर ही कथा अगदी अनोखी आहे.

काजोलने ओटीटी प्लॅटफॉर्मवर द ट्रायल या वेबसीरिजद्वारे पदार्पण केले आहे. या व्यक्तिरेखेचे ​​वेगवेगळे रंग तिने आपल्या उत्कृष्ट अभिनयाने ओटीटीच्या कॅनव्हासवर मांडले आहेत. वकिलाच्या व्यक्तिरेखेत काजोल अगदी नैसर्गिक दिसत आहे. या मालिकेत काजोलने दोन किसिंग सीनही दिले आहेत.

आपल्या मुलांसमोर खंबीर असल्याचा दावा करणारी आई आणि रिअॅलिटी शोमध्ये आपली प्रतिष्ठा तुटलेली पाहून एकांतात रडणारी आई नक्कीच तुमच्या हृदयात स्थान निर्माण करेल. काजोलसोबतच कुब्बरा सैत, अली खान, आमिर अली आणि गौरव पांडे यांसारख्या स्टारकास्टला या चित्रपटातील दमदार म्हणता येईल. सर्व पात्रे प्रामाणिकपणे आपली व्यक्तिरेखा साकारून ही मालिका अधिक मनोरंजक बनवतात.

सिनेमॅटिकली ही वेबसिरीज ठीक आहे, पण एडिटरने एडिटिंग टेबलवर या चित्रपटावर खूप काम केले आहे. यामुळेच ते कुरकुरीत आणि आकर्षकही आहे. ट्रायल-प्यार कानून धोकामध्ये पार्श्वसंगीतही योग्य प्रमाणात वापरण्यात आले आहे. कोर्टरूम ड्रामा असो वा प्यार धोका, या मालिकेच्या संगीताने कथा अधिक प्रभावी केली आहे.

कोर्टरूम ड्रामासाठी ही वेब सिरीज पाहता येईल. काजोलसह सर्व कलाकारांचा अतुलनीयपणा तुम्हाला अजिबात निराश करणार नाही. कधीही हार न मानणाऱ्या स्त्रीच्या प्रेरणादायी कथेसाठी तुम्ही या वेबसिरीज पाहू शकता.

नोयोनिकाच्या कथेसोबतच या मालिकेत एक समांतर कथाही पाहायला मिळते, ती म्हणजे प्रत्येक एपिसोडमध्ये येणारी नवीन प्रकरणे. जरी या प्रकरणांमुळे ही मालिका कंटाळवाणा होत नाही, परंतु आपण अनेक कोर्टरूम ड्रामामध्ये अशी काही प्रकरणे पाहिली आहेत, जिथे वकील जेम्स बाँड देखील बनवले आहेत. ही पुनरावृत्ती थांबवता आली असती.