Interview Tips : नोकरीचा इंटरव्ह्यू देण्यापूर्वी लक्षात ठेवा या 10 गोष्टी, तरच मिळेल नोकरी


नोकरी मिळवण्याच्या मार्गात मुलाखत हा एक महत्त्वाचा टप्पा आहे. मुलाखतीच्या तयारीसाठी, बहुतेक उमेदवार नोकरीशी संबंधित कौशल्यांवर लक्ष केंद्रित करतात, परंतु मुलाखतीत विचारलेल्या आणि विचारात घेतलेल्या अनेक गोष्टींकडे दुर्लक्ष करतात. मुलाखतीतील या छोट्या-छोट्या गोष्टींमुळे मुलाखतकारावर चुकीची छाप पडू शकते.

मुलाखतीदरम्यान मुलभूत प्रश्नांपासून ते ड्रेस अप आणि कंपनीबद्दल संशोधन करण्यापर्यंत अनेक गोष्टींची काळजी घेणे आवश्यक आहे. मुलाखत देण्यापूर्वी, त्या 10 टिप्स जाणून घ्या ज्यामुळे नोकरीची मुलाखत यशस्वी होईल.

10 टिप्स ज्यामुळे मुलाखत होईल यशस्वी

  1. कंपनीबद्दल संशोधन: तुम्ही ज्या कंपनीसाठी मुलाखत देणार आहात ती कंपनी कोणत्या प्रकारची उत्पादने देते. कंपनीने कोणते रेकॉर्ड केले आहे आणि कंपनीचा इतिहास कसा आहे. ही माहिती गोळा करा. मुलाखती दरम्यान, तुम्ही ज्या कंपनीत काम करणार आहात त्याबद्दल तुम्हाला किती माहिती आहे, हे विचारले जाऊ शकते.
  2. मूलभूत प्रश्नांची उत्तरे ठरवा : मुलाखतीत काही मूलभूत प्रश्न नक्कीच विचारले जातात. जसे- स्वतःबद्दल सांगा, मागील कंपनीतील तुमच्या जबाबदाऱ्या आणि नवीन कंपनीकडून तुमच्या अपेक्षा काय होत्या हे सांगा. अशा प्रश्नांची उत्तरे काय द्यायची याची आधीच तयारी करा.
  3. व्यवस्थित कपडे घालून जा: जर तुम्ही मुलाखतीला जात असाल तर व्यवस्थित कपडे घालून जा. औपचारिक कपड्यांमध्ये जा. कपड्यांच्या रंगांची निवड अशी असावी की ते डंकणार नाहीत. जर तुम्ही स्त्री असाल तर किमान दागिने बाळगा. तुम्ही पुरुष असाल तर ग्रूमिंग टिप्स फॉलो करा.
  4. थोडे लवकर पोहोचा: मुलाखतीसाठी नेहमी थोडे आधी पोहोचा. ही सवय तुम्हाला घाबरण्यापासून वाचवेल आणि मुलाखतीसाठी तुम्ही मानसिकदृष्ट्या तयार होऊ शकाल. याशिवाय या सवयीचा मुलाखत घेणाऱ्यांवरही सकारात्मक परिणाम होतो.
  5. चांगली छाप पाडा: मुलाखतीच्या सुरुवातीपासूनच विनम्र व्हा. त्यांना भेटताच हस्तांदोलन करा आणि डोळ्यांचा संपर्क कायम ठेवा. संपूर्ण मुलाखतीदरम्यान तुमचा दृष्टीकोन सकारात्मक ठेवा, तुमचा आवाज मोठा होत आहे किंवा तुम्ही नकारात्मक वृत्ती अंगीकारत आहात असे त्यांना कधीही वाटू नये.
  6. आत्मविश्वास बाळगा: मुलाखतीदरम्यान तुम्ही ज्या काही प्रश्नांची उत्तरे द्याल, त्यांची उत्तरे पूर्ण आत्मविश्वासाने द्या. उत्तरांमध्ये सकारात्मक विचार दिसून आला पाहिजे. तुमचे लक्ष मुलाखतीवरच आहे असे मुलाखतकाराला वाटले पाहिजे.
  7. घाबरू नका: प्रश्नांची उत्तरे देताना घाबरू नका. जे काही प्रश्न विचारले जात आहेत, ते काळजीपूर्वक ऐका. काही सेकंदांचा विराम घेऊन त्यांना उत्तर द्या. उत्तर देताना स्वतःला रिलॅक्स ठेवा, तरच तुम्ही चांगली मुलाखत देऊ शकाल.
  8. तुम्ही प्रश्न देखील विचारा: मुलाखत म्हणजे फक्त उत्तरे देणे नव्हे. उमेदवार मुलाखतकर्त्यांना देखील प्रश्न विचारू शकतात. म्हणूनच संपूर्ण मुलाखतीदरम्यान किमान एक प्रश्न विचारा. हे सांगते की तुम्ही किती सतर्क आहात आणि तुम्हाला मुद्दा कसा स्पष्ट करायचा हे माहित आहे.
  9. तुमची भूमिका स्पष्ट करा: मुलाखत कक्षातून बाहेर पडताना, मुलाखत घेणाऱ्याला धन्यवाद देऊन बाहेर पडा. पूर्ण उर्जेने आणि सकारात्मक वृत्तीने त्यांचे आभार माना.
  10. फॉलोअप: तुमची इच्छा असल्यास, तुम्ही मुलाखत आयोजित करण्यासाठी एचआर मॅनेजरला धन्यवाद ईमेल पाठवू शकता. मुलाखतीनंतर 24 तासांच्या आत हा ईमेल पाठवून तुम्ही त्यांचे आभार मानू शकता.