WI vs IND : या 5 गोलंदाजांसह वेस्ट इंडिजविरुद्ध मैदानात उतरणार टीम इंडिया, रोहित शर्मा सांगितला पहिल्या कसोटीचा संघ!


सहसा टीम इंडिया कसोटी सामन्यापूर्वी प्लेइंग इलेव्हनचा उल्लेख किंवा खुलासा करताना दिसत नाही. पण हे वेस्ट इंडिजमध्ये घडले आहे. पत्रकार परिषदेदरम्यान भारतीय कर्णधार रोहित शर्माने आपल्या प्लेइंग इलेव्हनबाबत मोठा इशारा केला आहे. त्याने आपल्या फलंदाजीचा संपूर्ण क्रम सांगितला. यानंतर गोलंदाजीबाबतचे चित्र बऱ्याच अंशी स्पष्ट झाल्याचे दिसून आले.

याचा अर्थ वेस्ट इंडिजविरुद्धच्या पहिल्या कसोटीसाठी भारताच्या प्लेइंग इलेव्हनवर शिक्कामोर्तब झाले नसेल, तरी रोहित शर्माने पहिल्या कसोटी सामन्यात कोण खेळणार, हे सांगण्याचा पुरेपूर प्रयत्न केला आहे. प्लेइंग इलेव्हनच्या पत्रकार परिषदेदरम्यान पहिल्या कसोटीतून बाहेर पडणारे 5 खेळाडू कोण असतील, हेही त्याच्या इशाऱ्यावरून स्पष्ट झाले.

चला आता तुम्हाला एक-एक करून सांगतो की पहिल्या कसोटीत भारतीय प्लेइंग इलेव्हनमध्ये कोणते खेळाडू असतील. भारतीय फलंदाजीची पहिली गोष्ट. त्यामुळे कर्णधार रोहित शर्माने आधीच सांगितले आहे की तो आणि यशस्वी जैस्वाल सलामी करणार आहेत. तर शुभमन गिल तिसऱ्या क्रमांकावर खेळेल. यशस्वी जैस्वालचीही ही पदार्पणाची कसोटी असेल.

नेहमीप्रमाणे विराट कोहली भारताकडून चौथ्या क्रमांकावर फलंदाजीची कमान सांभाळताना दिसणार आहे. त्याच्याशिवाय संघाचा उपकर्णधार अजिंक्य रहाणे पाचव्या क्रमांकावर खेळणार आहे. मात्र, इशान किशनचे कसोटी पदार्पणही येथे पाहायला मिळेल, असे याआधी लोकांना नक्कीच वाटले होते. मात्र कर्णधार रोहित शर्माने याबाबत काहीही सांगितले नाही. म्हणजेच केएस भरतचा यष्टिरक्षक फलंदाज म्हणून प्लेईंग इलेव्हनमध्ये समावेश केला जाऊ शकतो.

पत्रकार परिषदेत रोहित शर्माने सांगितले की, मला दोन फिरकी गोलंदाजांसह क्षेत्ररक्षण करायला आवडेल. 2017 मध्ये डॉमिनिका येथे खेळल्या गेलेल्या शेवटच्या कसोटी सामन्यात त्याने यामागचे कारण सांगितले आणि त्यात फिरकीपटूंना खूप मदत झाल्याचे सांगितले. याचा अर्थ शार्दुल ठाकूरपेक्षा अश्विनला पसंती मिळू शकते. अश्विनशिवाय संघाचा दुसरा फिरकी गोलंदाज डावखुरा रवींद्र जडेजा आहे. अश्विनला त्याच्या उत्कृष्ट विक्रमामुळे वेस्ट इंडिजविरुद्धही संधी मिळणार आहे.

संघाच्या 3 वेगवान गोलंदाजांचा संबंध आहे, कर्णधार रोहित शर्माने याबद्दल थेट काहीही सांगितले नाही. मात्र संपूर्ण पत्रकार परिषदेत त्याने त्या वेगवान गोलंदाजांची नावे निश्चितच घेतली, ज्यांच्यासोबत तो खेळू शकतो असे म्हणता येईल. भारताच्या सध्याच्या वेगवान आक्रमणात सिराज हा सर्वात अनुभवी आहे, त्यामुळे या संदर्भात त्याचे खेळणे निश्चित वाटते.

डावखुरा गोलंदाज असल्याने जयदेव उनाडकटला संधी मिळू शकते. रोहितने देशांतर्गत स्तरावरील रेड बॉल क्रिकेटमधील अनुभवही सांगितला. रोहितने देशांतर्गत क्रिकेटमधील मुकेश कुमारच्या कामगिरीचेही कौतुक केले असून, तो तिसरा वेगवान गोलंदाज ठरू शकतो, असे संकेत दिले.

टीम इंडियाचा संभाव्य संघ – रोहित शर्मा (कर्णधार), यशस्वी जैस्वाल, शुभमन गिल, विराट कोहली, अजिंक्य रहाणे, केएस भरत (कीपर), आर. अश्विन, रवींद्र जडेजा, मोहम्मद सिराज, जयदेव उनाडकट, मुकेश कुमार