Amazon Prime Day : सेलच्या नावाखाली होऊ शकते आर्थिक फसवणूक, अजिबात करू नका या चुका


अॅमेझॉनचा सेल 15 जुलैपासून सुरू होणार आहे, या दरम्यान सायबर गुन्हेगारांना वापरकर्त्यांना फसवण्याची उत्तम संधी मिळेल. यादरम्यान ऑफर्ससह फेक मेसेज लिंक्स येऊ लागतात, ज्यावर ते यूजर्सला आकर्षित करण्यासाठी उत्तम डील दाखवतात. परंतु तुम्हाला अशा लिंक्सपासून दूर राहावे लागेल, अन्यथा तुमचे मोठे नुकसान होऊ शकते. आता अशा लिंक्स कशा ओळखायच्या आणि ऑनलाइन खरेदी करताना काय लक्षात ठेवायचे हे प्रश्न आहेत.

येथे आम्ही तुम्हाला सांगणार आहोत की अॅमेझॉनवर आतापर्यंतचे टॉप 3 घोटाळे कोणते आहेत? तुम्ही हे घोटाळे कसे टाळू शकता आणि नुकसानापासून स्वतःला कसे वाचवू शकता?

घोटाळेबाज अनेकदा तुमचे फिशिंग ईमेल Amazon ची बनावट साइट म्हणून पाठवतात. ज्यामध्ये ते वापरकर्त्यांच्या प्राइम मेंबरशिपमधील कोणत्याही समस्येबद्दल बोलतात, जसे की बिलिंग समस्या किंवा त्यांचे प्रोफाइल अपडेट करण्याची गरज, अशा ईमेलला उत्तर देण्याऐवजी अॅमेझॉन प्रोफाइलवर जाऊन तपासावे.

सायबर सिक्युरिटी फर्म चेक पॉईंटने 1,500 नवीन Amazon-संबंधित डोमेन शोधल्याचा अहवाल दिला आहे, त्यापैकी बरेच घोटाळे आणि फसवणूक आहेत. ही डोमेन्स अशी आहेत की तुम्ही मूळ Amazon वेबसाइटला भेट देत आहात असे तुम्हाला वाटते.

Amazon ने स्वतः बनावट ईमेल आणि मजकूर संदेशांबद्दल माहिती दिली आहे, जे शिपिंग माहिती, ऑर्डर पुष्टीकरण किंवा खाते समस्यांसारखे आहेत. या संदेशांसह, वापरकर्त्यांचा वापर दुर्भावनापूर्ण लिंकवर क्लिक करण्यासाठी किंवा वैयक्तिक डेटा चोरण्यासाठी केला जातो.

असे घोटाळे टाळण्यासाठी या गोष्टी लक्षात ठेवा

  • कोणत्याही ईमेल किंवा मेसेजवर क्लिक करण्यापूर्वी, ते व्यवस्थित तपासा.
  • प्रेषक आणि वेबसाइट URL चे तपशील तपासा.
  • अधिकृत चॅनेलद्वारे माहिती सत्यापित करा आणि शंका असल्यास ग्राहक समर्थनाशी संपर्क साधा.
  • Amazon खात्यामध्ये मजबूत आणि अद्वितीय पासवर्ड सेट करा.
  • खात्यातून two-factor authentication बंद करा.
  • आर्थिक स्टेटमेन्ट आणि अकाउंट्सचे नियमित निरीक्षण केले पाहिजे.