24 तासात बदलले जगातील अब्जाधीशांचे चित्र, मुकेश अंबानी ठरले नंबर-1!


जगातील अब्जाधीशांचे चित्र 24 तासांत कसे बदलते याचे ताजे उदाहरण आज ब्लूमबर्ग अब्जाधीशांच्या निर्देशांकात पाहायला मिळाले आणि मुकेश अंबानी क्षणार्धात नंबर-1 बनले. होय, जगातील 500 अब्जाधीशांमध्ये गुरुवारी सर्वाधिक वाढ झालेले अब्जाधीश दुसरे कोणी नसून मुकेश अंबानी होते. गुरुवारी वाढत्या संपत्तीच्या बाबतीत ते नंबर-1 बनले. तर जगातील तीन सर्वात श्रीमंत व्यक्तींची संपत्ती सुमारे $13 अब्ज इतकी आहे. किंबहुना, परदेशी बाजारपेठेत घट झाली, त्यामुळे अब्जाधीशांची संपत्तीही कमी झाली. दुसरीकडे, गुरुवारी रिलायन्सच्या शेअरमध्ये वाढ झाली होती आणि मुकेश अंबानी यांच्या संपत्तीत एक अब्ज डॉलर्सपेक्षा जास्त वाढ झाली होती.

ब्लूमबर्ग बिलियनेअर्स इंडेक्सनुसार मुकेश अंबानी यांच्या संपत्तीत सर्वाधिक वाढ झाली आहे. आकडेवारीनुसार, गुरुवारी मुकेश अंबानी यांच्या संपत्तीत 1.57 अब्ज डॉलर म्हणजेच 13 हजार कोटी रुपयांची वाढ झाली आहे. आकडेवारीनुसार, मुकेश अंबानींची एकूण संपत्ती $90.8 बिलियन झाली आहे. यावर्षी त्यांची संपत्ती 3.66 अब्ज डॉलरने वाढली आहे. खरं तर, एक दिवस आधी रिलायन्स इंडस्ट्रीजच्या शेअर्समध्ये 2 टक्क्यांहून अधिक वाढ झाली होती. त्यामुळे मुकेश अंबानींच्या संपत्तीत तेजी आली होती. विशेष बाब म्हणजे जगातील 500 अब्जाधीशांपैकी 54 अब्जाधीशांच्या संपत्तीत वाढ झाली असून त्यापैकी 10 अब्जाधीश फक्त भारतातील आहेत.

दुसरीकडे, विदेशी बाजारातील घसरणीमुळे जगातील अव्वल अब्जाधीशांच्या संपत्तीत सर्वात मोठी घट झाली आहे. एलन मस्क यांच्या संपत्तीत साडेचार अब्ज डॉलरची घट झाली आहे. त्याच वेळी, बर्नार्ड अर्नॉल्टच्या संपत्तीत $ 6.11 अब्जची घट झाली आहे. जेफ बेझोस यांच्या संपत्तीत 2 अब्ज डॉलर्सपेक्षा जास्त घट झाली आहे. याचा अर्थ जगातील तीन सर्वात श्रीमंत उद्योगपतींची संपत्ती सुमारे $13 अब्जांनी कमी होत असल्याचे दिसून आले. पहिल्या 10 मध्ये स्टीव्ह बाल्मर हे एकमेव अब्जाधीश होते ज्यांच्या संपत्तीत $971 दशलक्षची वाढ झाली आहे. तसे, जगातील टॉप 17 अब्जाधीशांच्या संपत्तीत वाढ झाली आहे. ज्यामध्ये मुकेश अंबानी यांच्या नावाचाही समावेश आहे.