Maharashtra Politics : आणखी मजबूत झाला अजित पवार गट, आता हे आमदार सोडणार शरद पवारांची साथ


महाराष्ट्राच्या राजकारणात रोज चढ-उतार पाहायला मिळत आहेत. काका शरद पवार यांच्या विरोधात बंडखोरी करणाऱ्या अजित पवारांची ताकद आणखी वाढणार आहे. राष्ट्रवादी काँग्रेसचे बुलढाणा जिल्ह्यातील आमदार राजेंद्र शिंगणे यांनी शरद पवार यांची साथ सोडण्याचे संकेत दिले आहेत. ते लवकरच अजित पवार गटात सामील होणार असल्याचे बोलले जात आहे.

राजेंद्र शिंगणे हे बुलढाणा जिल्ह्यातील राष्ट्रवादीचे एकमेव आमदार आहेत. राजेंद्र शिंगणे म्हणाले की, जिल्ह्यात जिल्हा सहकारी बँक अडचणीत असताना काँग्रेसचे मुख्यमंत्री पृथ्वीराज चव्हाण यांनी ना मदत केली, ना जिल्ह्यातील एकाही काँग्रेस नेत्याने. त्यावेळी फडणवीस यांनी मदत केली आणि बँक चालत राहिली, असे शिंगणे म्हणाले. माझ्या राजकीय आणि सामाजिक जीवनासाठी महत्त्वाच्या असलेल्या या बँकेशी मी आणि माझे कुटुंब जोडलेले आहे.

शिंगणे पुढे म्हणाले की, अजित पवार दादांनी मला सांगितले आहे की, त्यांच्यासोबत आल्यास बँकेला पूर्ण मदत केली जाईल. या बँकेशी केवळ गुंतवणूकदारच नाही, तर शेतकरीही जोडलेले आहेत. मी त्यादिवशी शरद पवारांच्या भेटीत होतो. अशीच परिस्थिती राहिली, तर अजित पवार यांच्यासोबत जाण्याचा विचार करेन, पण मी अद्याप कोणताही निर्णय घेतलेला नाही.

महाराष्ट्राच्या राजकारणात काका शरद पवार आणि पुतणे अजित पवार यांच्यातील लढतीकडे सर्वांचे लक्ष लागले आहे. एकीकडे शरद पवार स्वत:ला राष्ट्रवादीचे अध्यक्ष म्हणवून घेत आहेत, तर दुसरीकडे अजित पवार आता आम्हीच खरी राष्ट्रवादी असल्याचा दावा करत आहेत. मात्र, हे प्रकरण आता निवडणूक आयोगापर्यंत पोहोचले असून, खरी राष्ट्रवादी काँग्रेस शरद पवार यांच्याकडे राहणार की अजित ती काबीज करणार हे ठरवणार आहे.