Google map : अशा प्रकारे गुगल मॅप बनेल तुमच्या उत्पन्नाचा स्रोत, फक्त करावे लागेल हे काम


जवळपास प्रत्येकजण Google मॅप्सचा वापर करतो, हा Google मॅप्सच आपल्याला आपल्या योग्य गंतव्यस्थानावर घेऊन जातो. तुम्ही ठिकाण किंवा ठिकाणाचे नाव टाकताच ते तुम्हाला मार्ग दाखवते, याशिवाय तुमच्या सोयीसाठी तुमच्या जवळचे हॉटेल, रेस्टॉरंट, पेट्रोल पंप अशी सर्व ठिकाणे दाखवते. पण तुम्हाला माहिती आहे का की या अॅपवर तुम्ही लोकेशन पाहण्यासोबतच पैसेही कमवू शकता. बऱ्याच लोकांनी आजपर्यंत गुगल मॅपमध्ये फक्त लोकेशन पाहिले आहे, पण त्यातून पैसे कमवायचे मार्ग माहित नाहीत. तर आज आम्ही तुम्हाला सांगणार आहोत की तुम्ही गुगल मॅपवरून कसे पैसे कमवू शकता.

कसा काम करतो गुगल मॅप
Google Map ही Google कंपनीची वेब-आधारित सेवा आहे, ज्यामध्ये संपूर्ण जगाच्या भौगोलिक क्षेत्रांची संपूर्ण माहिती उपलब्ध आहे. गुगल मॅपच्या माध्यमातून तुम्ही वाहतूक, योग्य ठिकाणचा पत्ता, नवीन ठिकाण शोधणे अशा अनेक गोष्टी करू शकता.

अशा प्रकारे गुगल मॅपवरून कमवा पैसे
तुम्ही Google Maps वर सामग्रीचे योगदान देऊन गुण मिळवू शकता, तुम्ही Google Maps वर स्थानिक मार्गदर्शक बनू शकता, ज्यातून तुम्ही कमाई करु शकता. यावर, तुम्ही तुमचा अनुभव शेअर करू शकता, फोटो आणि व्हिडिओ शेअर करू शकता, स्थानाबद्दलच्या प्रश्नांची उत्तरे देऊ शकता, स्थान संपादनासह माहिती अपडेट करू शकता, तथ्ये तपासून गहाळ ठिकाणे जोडू शकता आणि बरेच काही करू शकता. माहिती अपडेट करू शकता. यामध्ये तुम्हाला या सर्व गोष्टी करण्यासाठी गुण दिले आहेत.

जसे तुम्ही Google Maps वर पुनरावलोकन करत असाल, तर Google तुम्हाला प्रत्येक पुनरावलोकनासाठी 10 गुण देईल. तुम्ही फोटो आणि व्हिडिओ शेअर केल्यास तुम्हाला 5-7 गुण मिळतात.

Google Map वर स्थानिक मार्गदर्शक होण्यासाठी या स्टेप्स फॉलो करा

  • यासाठी गुगल मॅपवर तुमच्या जीमेल आयडीने लॉगिन करा.
  • आता तुमच्या प्रोफाइलच्या पर्यायावर क्लिक करा. यानंतर इमेजवर क्लिक करा.
  • येथे तुम्हाला Join Local Guide चा पर्याय दिसेल, त्यावर क्लिक करा आणि Join Now वर क्लिक करा.
  • येथे शहर निवडून आणि गोपनीयता धोरण आणि नियम आणि अटी स्वीकारून, प्रारंभ करण्यासाठी पर्यायावर क्लिक करा.

Google Adsense कार्यक्रम
तुम्ही Google नकाशे वापरून पैसे कमवण्यासाठी Google Adsense वापरू शकता. Google Adsense हा एक प्रोग्राम आहे. हे तुम्हाला तुमच्या वेबसाइट किंवा ब्लॉगवर जाहिराती ठेवण्याची परवानगी देते. अशा परिस्थितीत, जेव्हा कोणी त्या जाहिरातींवर क्लिक करते, तेव्हा तुम्ही त्यातून पैसे कमावता. स्थानिक व्यवसायाशी संबंधित जाहिराती करण्यासाठी तुम्ही तुमच्या वेबसाइट किंवा ब्लॉगवर Google नकाशे वापरू शकता.

लक्षात घ्या की तुम्ही थेट Google Map वरून पैसे कमवू शकत नाही, यासाठी तुम्हाला Google Map वर योगदान देण्याचा पर्याय निवडावा लागेल. ज्याद्वारे तुम्हाला पॉइंट्स मिळतात, जे तुम्ही तुम्हाला हवे तेव्हा रिडीम करू शकता.