लिंबाचा रस थेट त्वचेवर लावणे योग्य आहे का? जाणून घ्या काय आहेत त्याचे तोटे


कपडे आणि पादत्राणे यांच्या व्यतिरिक्त चेहरा आपले सौंदर्य आणि व्यक्तिमत्व प्रतिबिंबित करतो. जेव्हा त्वचा निस्तेज आणि गडद दिसते, तेव्हा संपूर्ण देखावा उद्ध्वस्त झालेला दिसतो. त्वचेच्या अनेक समस्यांवर मात करण्यासाठी लोक बाजारात उपलब्ध उत्पादने वापरतात. परंतु यातील रसायनांमुळे लोक नैसर्गिक उत्पादने किंवा घरगुती उपचारांचा अधिक वापर करत आहेत. घरगुती उपचार किंवा नैसर्गिक उत्पादनांचे तोटे खूप कमी आहेत, परंतु ते लावताना झालेली चूक चेहऱ्यावर किंवा त्वचेसाठी जड होऊ शकते.

त्वचा चमकदार होण्यासाठी लोक लिंबाचा रस त्वचेवर लावतात. हा एक असा घटक आहे ज्यामध्ये त्वचेसाठी अत्यंत महत्वाचे असलेले व्हिटॅमिन सी मोठ्या प्रमाणात आढळते. पण तुम्हाला माहित आहे का की ते थेट त्वचेवर लावल्याने अनेक नुकसान होऊ शकतात. ते थेट चेहऱ्यावर लावावे की नाही याबाबत लोकांमध्ये संभ्रम आहे. या लेखात आम्ही तुम्हाला लिंबू चेहऱ्यावर लावणे कितपत योग्य आहे आणि त्याचे तोटे काय आहेत, हे सांगणार आहोत.

हेल्थलाइनमध्ये प्रसिद्ध झालेल्या रिपोर्टनुसार, लिंबाचा रस थेट चेहऱ्यावर लावल्यास त्वचेशी संबंधित अनेक समस्या उद्भवू शकतात. जरी त्यात ब्लीचिंग इफेक्ट्स आणि व्हिटॅमिन सी आहे, परंतु थेट त्वचेवर लागू करणे भारी पडू शकते. लिंबू थेट त्वचेवर लावल्याने लालसरपणा, पुरळ किंवा ऍलर्जी होऊ शकते. तुम्हाला माहिती आहे का की लिंबू सेवनाने सनबर्नची समस्या आणखी वाढू शकते. कारण त्याचे ब्लीचिंग इफेक्ट त्वचा जाळण्याचे काम करू शकतात.

अशा प्रकारे त्वचेवर लावा लिंबाचा रस

  • लिंबाचा रस चेहऱ्यावर लावायचा असेल, तर या वस्तूंमध्ये मिसळून लावा. जाणून घ्या कोणत्या गोष्टींमध्ये लिंबू मिक्स करून लावू शकता.
  • लिंबू आणि मध मिसळा आणि त्वचेवर लावा. लिंबू त्वचा स्वच्छ करेल, तर मध ते मऊ करण्याचे काम करेल.
  • चेहऱ्याच्या खोल स्वच्छतेसाठी तुम्ही लिंबाचा रस मध दह्यात मिसळून त्वचेवर लावू शकता. तसे, दही आणि लिंबाच्या रेसिपीमुळे केसांमधील कोंडा दूर होतो.
  • खोबरेल तेल आणि लिंबाच्या रसापासून नैसर्गिक क्रीम बनवता येते. याने चेहऱ्याला मसाज केल्याने उन्हाळ्यात त्वचा चमकदार बनवता येते.

Disclaimer: आरोग्य विषयक लेखात दिली गेलेली माहिती प्राथमिक स्वरुपाची आहे. हि माहिती वैद्यकीय सल्ल्याचा पर्याय होऊ शकत नाही  या माहितीचा उपयोग करण्यापूर्वी आपण डॉक्टर अथवा वैद्यकीय तज्ञाकडून खात्री करून घ्यावी. या माहितीची जवाबदारी माझा पेपर घेत नाही