टीम इंडियात मिळाली नाही जागा, आता 24 तासांत रिंकू सिंगने दिले निवडकर्त्यांना सडेतोड उत्तर


रिंकू सिंगची टीम इंडियात निवड का झाली नाही? हा प्रश्न सध्या करोडो क्रिकेट चाहत्यांच्या मनात आहे. आयपीएल 2023 मधून आपल्या बॅटची धमक दाखवणाऱ्या रिंकू सिंगबद्दल असे बोलले जात होते की, या खेळाडूला वेस्ट इंडिजच्या टी-20 मालिकेत नक्कीच संधी मिळेल, पण जेव्हा नवीन निवडकर्ता अजित आगरकरच्या नेतृत्वाखाली टीम इंडियाची घोषणा करण्यात आली तेव्हा रिंकू सिंग यांचे नाव त्यात दिसत नव्हते. मात्र, निवड न झाल्यानंतर 24 तासांत रिंकू सिंगने निवडकर्त्यांना चोख उत्तर दिले.

रिंकू सिंगने आपल्या बॅटने निवडकर्त्यांना उत्तर दिले आहे. रिंकू सिंग दुलीप ट्रॉफीमध्ये सेंट्रल झोनकडून खेळत असून त्याने पहिल्या डावात 48 धावा केल्या. आता तुम्ही विचार करत असाल की रिंकू सिंगने केवळ 48 धावा केल्या आहेत, मग शेवटी त्याने निवडकर्त्यांना कसे उत्तर दिले?

रिंकू सिंगने वाचवली संघाची लाज
आल्‍लूर येथे सुरू असलेल्या दुलीप करंडक उपांत्य फेरीत सेंट्रल झोनचा संघ पहिल्या डावात केवळ 128 धावांत आटोपला होता, त्यापैकी रिंकू सिंगने 48 धावा केल्या होत्या. रिंकू सिंगने कठीण प्रसंगी आपल्या संघाची काळजी घेतली आणि त्याची लाजही त्याने वाचवली. दरम्यान रिंकू सिंगच्या विकेटसह सेंट्रल झोनचा डाव संपला. म्हणजे शेवटच्या क्षणापर्यंत रिंकू लढत राहिला. अल्लूरची खेळपट्टी गोलंदाजांना खूप मदत करत होती, पण रिंकूने आपल्या जबरदस्त तंत्राने 69 चेंडूत 48 धावांची खेळी केली.

सूर्यकुमार, पुजारा आणि सर्फराज अपयशी, रिंकू सिंगने केला ‘गेम’
मोठी गोष्ट म्हणजे या सामन्यात पश्चिम विभागाकडून सूर्यकुमार यादव, चेतेश्वर पुजारा आणि सरफराज खान खेळत आहेत आणि हे तिघेही खेळाडू मिळून रिंकू सिंगइतक्या धावा करू शकले नाहीत. सूर्यकुमार यादवने पहिल्या डावात केवळ 7 धावा केल्या. सरफराजला खातेही उघडता आले नाही आणि पुजाराने 28 धावांची खेळी केली. ज्या खेळपट्टीवर तीन मोठे फलंदाज अपयशी ठरले, त्या खेळपट्टीवर रिंकू सिंगने आपली क्षमता दाखवून दिली. रिंकू सिंगकडे निवडकर्त्यांचे लक्ष असेल आणि त्याला अद्याप टीम इंडियात संधी दिली नसली तरी भविष्यात त्याला संधी द्यावी, अशी अपेक्षा आहे.