रिंकू सिंहसोबत भिडला आणि वेस्ट इंडिज दौऱ्यासाठी निवडलेला खेळाडू दुखापतग्रस्त झाला


वेस्ट इंडिजविरुद्ध भारताच्या टी-20 संघात निवड झाल्यानंतर आवेश खानसाठी ही बातमी चांगली नाही. दुलीप ट्रॉफी सामन्यादरम्यान आवेशला दुखापत झाली. रिंकू सिंगसोबत झालेल्या टक्करमुळे त्याला ही दुखापत झाली आहे. ही घटना दुलीप ट्रॉफीमध्ये खेळल्या जात असलेल्या सेंट्रल झोन विरुद्ध वेस्ट झोन सामन्याशी संबंधित आहे. या सामन्याच्या पहिल्या दिवशी आवेश खानची रिंकू सिंगशी टक्कर झाली, त्यामुळे त्याला मैदानाबाहेर जावे लागले.

मध्य विभाग आणि पश्चिम विभाग यांच्यातील दुलीप करंडक उपांत्य फेरीचा सामना एलूर, बेंगळुरू येथे खेळवला जात आहे. या सामन्याच्या पहिल्या दिवशी क्षेत्ररक्षणादरम्यान आवेश खानची रिंकू सिंगशी टक्कर झाली. रिंकू सिंगसोबत झालेल्या या टक्करमध्ये आवेश खानच्या खांद्याला दुखापत झाली.

आवेश खान खांद्याच्या दुखापतीमुळे पहिल्याच दिवशी मैदान सोडला होता. दुसऱ्या दिवशीही तो मैदानावर आला नाही. अशा परिस्थितीत आता या सामन्यात त्याच्या खेळण्याबाबत मोठा प्रश्न निर्माण झाला आहे. दरम्यान आवेश खान दुलीप ट्रॉफीमध्ये सेंट्रल झोनकडून खेळत आहे. पहिल्या दिवशी त्याने सेंट्रल झोनसाठी 11 षटके टाकली आणि 26 धावांत 1 बळी घेतला.

आश्चर्याची गोष्ट म्हणजे ज्या दिवशी आवेश खान जखमी झाला, त्याच दिवशी त्याची टीम इंडियात वेस्ट इंडिज दौऱ्यासाठी निवड झाली. त्याची भारताच्या T20 संघात निवड झाली आहे. मात्र या गुड न्यूजनंतर आता आवेशला दुखापतीच्या वाईट बातमीने ग्रासले आहे. अशा परिस्थितीत त्याच्या वेस्ट इंडिज दौऱ्यावर जाण्यावरही प्रश्न निर्माण झाला आहे.

तसे, त्याच्या टी-20 संघातील निवडीवरही प्रश्न निर्माण झाला होता की, कोणत्या फॉर्मच्या आधारावर आणि आधीच दुखापतीने त्रस्त असलेल्या आवेश खानची वेस्ट इंडिज दौऱ्यासाठी निवड कशी झाली. आवेश खानने आयपीएल 2023 मध्ये 9 सामने खेळले, ज्यात त्याने 35.38 च्या सरासरीने आणि 9.76 च्या इकॉनॉमीने फक्त 8 विकेट्स घेतल्या.

याशिवाय तो डेथ ओव्हर्समध्ये सर्वात वाईट इकोनॉमी असलेला भारतीय गोलंदाज आहे. भारतीय संघासाठी त्याच्या कामगिरीबद्दल बोलायचे झाले तर, येथेही त्याने 15 सामन्यांत केवळ 13 विकेट्स घेतल्या आहेत.