देशात फक्त 15 रुपये लिटरने मिळणार पेट्रोल ? नितीन गडकरींचे वक्तव्य दिलासा देणारे


केंद्रीय मंत्री नितीन गडकरी यांनी उदयपूरच्या प्रतापगडमध्ये पेट्रोलच्या दराबाबत मोठे वक्तव्य केले आहे. ते म्हणाले की, पेट्रोल आता 15 रुपये प्रति लिटर होऊ शकते. केंद्रीय मंत्री म्हणाले की, शेतकरी आता अन्नदाता नसून ऊर्जा देणारा बनेल. हा आपल्या सरकारचा विचार आहे. मी ऑगस्टमध्ये टोयोटा कंपनीची वाहने लाँच करत आहे. आता सर्व वाहने शेतकऱ्यांनी तयार केलेल्या इथेनॉलवर चालणार आहेत.

गडकरी म्हणाले की 60 टक्के इथेनॉल आणि 40 टक्के वीज या दोघांची सरासरी धरली तर आता पेट्रोलचा दर प्रतिलिटर 15 रुपये होईल. तसे झाल्यास जनतेला फायदा होईल, असे ते म्हणाले. आयात कमी होईल. प्रदूषण कमी होईल आणि शेतकरी अन्नदात्यापासून ऊर्जादाता बनेल. शेतकरी विमानाचे इंधनही बनवत आहेत. ही आपल्या सरकारची कमाल आहे.

नितीन गडकरी म्हणाले की, 16 लाख कोटी रुपयांची इंधन आयात आता शेतकऱ्यांच्या घरी जाईल. पानिपत येथून परळी येथे इथेनॉल तयार केले जात आहे. आता परळीतूनही डांबर तयार होणार असल्याचे त्यांनी सांगितले. राजस्थानमधील प्रतापगड येथे एका सभेला संबोधित करताना गडकरींनी काँग्रेसवर जोरदार निशाणा साधला.

काँग्रेसने इतकी वर्षे देशावर राज्य केले, मात्र गरिबी हटली नाही, तर गरिबी हटावचा नारा दिला होता, असे ते म्हणाले. पण असे झाले नाही. होय, एक गोष्ट नक्कीच घडली की काँग्रेसने आपल्या लोकांची गरिबी दूर केली.

त्याचवेळी रोजगाराबाबत बोलताना गडकरी म्हणाले की, आमच्या ऑटोमोबाईल उद्योगाची उलाढाल 7.5 लाख कोटी आहे. साडेचार कोटी तरुणांना नोकऱ्या मिळाल्या आहेत. सरकारला सर्वाधिक जीएसटी भरणारा हा उद्योग आहे. 15 लाख कोटींचा हा उद्योग आम्ही उभारु, असे आम्ही ठरवले आहे. त्यामुळे 10 कोटी तरुणांना रोजगार मिळेल.