AC Electricity Bill : दिवसभर एसी चालला तरी निम्म्याहून कमी येईल बिल ! या मार्गांनी कमी होईल टेंशन


उन्हाळ्याच्या हंगामात एसी ही अशी इलेक्ट्रॉनिक वस्तू आहे, ज्याला सर्वाधिक मागणी असते. पण त्यासोबत एक टेन्शनही असते, ते म्हणजे वीज बिलाचे, म्हणजेच प्रत्येक एसी वापरकर्त्याला वीज बिलाचे टेन्शन असते. यामुळे अनेक वेळा आपण एसी पुन्हा पुन्हा चालवतो आणि नंतर तो बंद करतो, पण हा योग्य उपाय आहे का? शेवटी एसी कितीवेळा बंद करून चालवत राहणार असे किती दिवस करत राहणार. तुमची ही समस्या पाहता, आज आम्ही तुमच्यासाठी अशाच काही टिप्स घेऊन आलो आहोत, ज्याद्वारे तुम्ही तुमचे वीज बिल निम्म्याने कमी करू शकता.

जर तुम्ही अजून घरात एसी लावला नसेल आणि एसीमुळे बिल जास्त येईल असे टेन्शन घेत असाल, तर आता हे टेन्शन बाजूला ठेवा. वास्तविक, बाजारात येणारा इन्व्हर्टर एसी हा तुमच्या टेन्शनवरचा उपाय आहे. होय, इन्व्हर्टर एसी सामान्य एसीपेक्षा कमी वीज वापरतो. म्हणजेच विजेचा वापर कमी असेल तर वीज बिलही कमी येणार हे उघड आहे. याशिवाय इन्व्हर्टर एसी बनवणाऱ्या कंपनीचा दावा आहे की हे एसी बसवून तुम्ही 15-25 टक्के वीज बिल वाचवू शकता.

तुम्हाला हवे असल्यास वीजबिलाचे टेन्शन दूर करण्यासाठी तुम्ही इलेक्ट्रिसिटी सेव्हर डिव्हाइस वापरू शकता. तसे, तुम्हाला मार्केटमध्ये ऑनलाइन आणि ऑफलाइन अशा दोन्ही प्रकारची वीज बचत उपकरणे मिळतील, जी स्थापित केल्यानंतर तुम्ही बरीच वीज वाचवू शकता. MD Proelectra (MDP08) प्रमाणे – पॉवर सेव्हर हे एक वीज बचत उपकरण आहे, जे ई-कॉमर्स प्लॅटफॉर्म Amazon वर 66 टक्के सवलतीसह उपलब्ध आहे, याशिवाय, अनेक प्लॅटफॉर्मवर या किमतीच्या श्रेणीमध्ये वीज बचत उपकरणे उपलब्ध असतील.

याशिवाय, तुम्ही तुमचा एसी वेळोवेळी सर्व्हिस करून घ्यावा, कारण यामुळे अनेक वेळा एसी जास्त वीज वापरायला लागतो आणि कामगिरीवरही परिणाम होतो. जर तुम्ही वेळेवर सर्व्हिसिंग केले, तर एसीवर कमी भार पडतो आणि ते चांगले कार्य करते.