World Cup 2023 : टीम इंडिया नव्हे, तर पाकिस्तान जिंकणार वर्ल्ड कप ! अशा प्रकारे बाबर आझमचा संघ होईल चॅम्पियन


अद्याप याची अधिकृत घोषणा झालेली नसली, तरी 5 ​​ऑक्टोबरपासून होणाऱ्या विश्वचषक स्पर्धेसाठी पाकिस्तानी संघ भारतात येण्याची शक्यता आहे. केवळ पाकिस्तानी चाहतेच नाही, तर भारतीय चाहत्यांनाही पाकिस्तानने विश्वचषकासाठी भारतात यावे, अशी इच्छा आहे. विशेषत: पाकिस्तानी संघ विश्वचषक जिंकू शकतो, असे संकेत असताना विश्वचषकासाठी यावेसे वाटेल. कसे? ते पुढे सांगतो.

तीन महिन्यांनी होणाऱ्या या स्पर्धेसाठी 10 पैकी 9 संघ निश्चित करण्यात आले आहेत. श्रीलंकेने या स्पर्धेत आपले स्थान निश्चित केले आहे. शेवटच्या स्थानासाठी लढत सुरू आहे. दोन वेळचा चॅम्पियन वेस्ट इंडिज हा संघ असेल, अशी अपेक्षा होती, पण तसे झाले नाही. वेस्ट इंडिज प्रथमच विश्वचषकात खेळणार नाही.

त्याचा फायदा फक्त पाकिस्तानलाच मिळू शकतो. हीच खूण पाकिस्तानची वर्ल्ड चॅम्पियन बनण्याची स्वप्ने दाखवत आहे. तुमच्यासाठी संपूर्ण चित्र साफ करतो. त्यासाठी 6 वर्षे मागे जावे लागेल. 2017 ची गोष्ट आहे, जेव्हा इंग्लंडमध्ये चॅम्पियन्स ट्रॉफी स्पर्धा झाली. पाकिस्तानने ती स्पर्धा जिंकली. चॅम्पियन्स ट्रॉफीच्या आधीही वेस्ट इंडिजचे नशीब नेमके यावेळीही तसेच होते. त्यानंतर विंडीजचा संघ चॅम्पियन्स ट्रॉफीसाठी पात्र ठरू शकला नाही.

हे केवळ संकेत असले तरी सामना सुरू होईपर्यंत चाहत्यांमध्ये अशा संकेतांबाबत चर्चा होणार आहे. विश्वचषक स्पर्धेतही हा योगायोग प्रत्यक्षात आला, तर पाकिस्तानी चाहत्यांना आणखी आनंद होईल, कारण 2017 मध्ये पाकिस्तानने अंतिम फेरीत भारताचा पराभव करूनच विजेतेपद पटकावले होते.

जोपर्यंत टीम इंडिया आणि त्याच्या चाहत्यांचा संबंध आहे, ते अशा सूचना फारशा गांभीर्याने घेणार नाहीत. तरीही, जुन्या आयसीसी स्पर्धांमधून काही योगायोग काढायचा असेल तर, जेव्हा जेव्हा भारतात विश्वचषक असेल, तेव्हा हे देखील लक्षात घेतले पाहिजे. चॅम्पियन्स ट्रॉफी असो की T20 विश्वचषक, पाकिस्तानी संघ एकदाही फायनलमध्ये पोहोचलेला नाही. म्हणजे यावेळीही त्यांचा मार्ग अवघड आहे.

मात्र, याचा अर्थ असा पराक्रम करण्याची पाकिस्तानची क्षमता नाही, असे नाही. विश्वचषकात पाकिस्तानविरुद्ध एकतर्फी रेकॉर्ड असतानाही टीम इंडियाला बाबर आझमच्या संघाबाबत सावधगिरी बाळगावी लागणार आहे.