टीम इंडियाला एकाच वेळी मिळणार नवीन मुख्य प्रशिक्षक आणि मुख्य निवडकर्ता, जाणून घ्या कधी होणार घोषणा?


भारताचा पुरुष क्रिकेट संघ वेस्ट इंडिज दौऱ्यावर आहे आणि महिला क्रिकेट संघाला बांगलादेशला जायचे आहे. पण संघांच्या हालचालींच्या या मोठ्या अपडेटमध्ये टीम इंडियाचे मुख्य प्रशिक्षक आणि मुख्य निवडकर्ता यांच्याशीही एक मोठी बातमी समोर आली आहे. भारतीय महिला क्रिकेट संघाचे मुख्य प्रशिक्षक आणि भारतीय पुरुष क्रिकेट संघाच्या मुख्य निवडकर्त्याच्या नावांची एकाच वेळी घोषणा केली जाऊ शकते, अशी बातमी आहे. सध्या यासंदर्भात ऑनलाइन आणि ऑफलाइन अशा दोन्ही पद्धतीने मुलाखतीची फेरी सुरू आहे.

भारतीय क्रिकेटशी संबंधित या दोन्ही महत्त्वाच्या पदांसाठी बीसीसीआयची क्रिकेट सल्लागार समिती मुलाखती घेत आहे. 3 जुलै रोजी झालेल्या मुलाखतीत कोणताही निष्कर्ष निघाला नाही. अशा परिस्थितीत 4 जुलैलाही मुलाखतीची फेरी सुरू राहणार आहे. मुलाखतीनंतर सीएसी 4 जुलैलाच अंतिम नाव जाहीर करण्याचा प्रयत्न करेल. मात्र तसे न झाल्यास येत्या दोन दिवसांत अंतिम निर्णय होईल.

बीसीसीआयच्या क्रिकेट सल्लागार समितीने भारतीय महिला क्रिकेट संघाच्या मुख्य प्रशिक्षकासाठी तीन नावांची निवड केली आहे. त्यापैकी माजी प्रशिक्षक तुषार आरोठे आहेत, ज्यांनी महिला संघाला 2017 च्या एकदिवसीय विश्वचषकाच्या अंतिम फेरीत नेले. दुसरे, अमोल मजुमदार, जे मुंबईचे माजी प्रशिक्षक असण्याव्यतिरिक्त, देशांतर्गत क्रिकेटमध्येही अनुभवी फलंदाज आहेत आणि तिसरे आणि शेवटचे शॉर्टलिस्ट केलेले नाव इंग्लंडच्या जॉन लुईसचे आहे.

सुलक्षणा नाईक, अशोक मल्होत्रा ​​आणि जतिन परांजपे यांचा समावेश असलेल्या CAC च्या 3 सदस्यीय समितीने या सर्वांची मुलाखत घेतली. सूत्रांवर विश्वास ठेवला तर, अमोल मजुमदार हे महिला संघाचे मुख्य प्रशिक्षक होण्याच्या शर्यतीत आघाडीवर आहेत. मजुमदार यांची मुलाखत ऑफलाइन, तर उर्वरित दोघांची मुलाखत ऑनलाइन झाली.

क्रिकबझच्या वृत्तानुसार, भारतीय महिला क्रिकेट संघाचे मुख्य प्रशिक्षक आणि पुरुष क्रिकेट संघाच्या मुख्य निवडकर्त्याच्या नावांची घोषणा एकाच वेळी केली जाईल. चेतन शर्माला हटवल्यानंतर भारतीय पुरुष क्रिकेट संघातील मुख्य निवडकर्त्याचे पद रिक्त आहे. पुरुष संघाचा मुख्य निवडकर्ता होण्यासाठी एकाच वेळी मुलाखतीही घेतल्या जात आहेत. अजित आगरकर या शर्यतीत फेव्हरेट आहे. सध्या तो देशाबाहेर आहे, अशा परिस्थितीत त्यांची मुलाखत ऑनलाइन होऊ शकते, असे सांगण्यात येत आहे.

मात्र, भारतीय महिला क्रिकेट संघाचे नवे मुख्य प्रशिक्षक 9 ते 22 जुलै दरम्यान बांगलादेश दौऱ्यावर जाणार की नाही हे अद्याप स्पष्ट झालेले नाही. पण, जर तो प्रशिक्षक अमोल मुझुमदार झाला, तर तो या दौऱ्यावर जाण्याची शक्यता आहे. बांगलादेश दौऱ्यावर भारताला पांढऱ्या चेंडूंची मालिका खेळायची आहे.