Twitter Post Reading Limit : सत्यापित खात्यांबाबत ट्विटरचा मोठा निर्णय, निश्चित केली पोस्ट वाचण्याची मर्यादा


ट्विटरचे मालक एलन मस्क यांनी शनिवारी रात्री सोशल मीडिया प्लॅटफॉर्मबाबत मोठी घोषणा केली. ट्विटरवर आता पोस्ट वाचण्याची मर्यादा निश्चित करण्यात आली आहे. सोशल मीडिया प्लॅटफॉर्मच्या नवीन नियमांनुसार, व्हेरिफाईड अकाउंट्स आता दररोज 6000 पोस्ट वाचू शकतील. त्याच वेळी, असत्यापित खात्यांना दररोज 600 पोस्ट वाचण्याची संधी मिळेल आणि नवीन सत्यापित खात्यांना दररोज 300 पोस्ट मिळतील. मस्क यांनी ट्विटद्वारे याची घोषणा केली आहे.

एलन मस्क यांनी ट्विटरवरील पोस्ट वाचण्याची मर्यादा का ठरवली, हे सांगितले आहे. मस्कने सांगितले की, ट्विटरवर भरपूर डेटा स्क्रॅपिंग होते, म्हणजे वेबसाइटवरून माहिती काढून ती स्प्रेडशीटवर ठेवून आणि सिस्टम मॅनिपुलेशनद्वारे. या समस्येचा सामना करण्यासाठी एलन मस्कने नवीन नियम जाहीर केले. ट्विटमध्ये ट्विटरच्या मालकाने सांगितले की, सोशल मीडिया प्लॅटफॉर्मवर कोणते तीन नवीन नियम आणले जात आहेत.

शनिवारी भारतासह जगभरात ट्विटर डाऊन असताना एलन मस्क यांनी ही घोषणा केली आहे. भारतातील अनेक वापरकर्त्यांनी तक्रार केली की त्यांना ट्विटर लॉगिनमध्ये समस्या येत आहेत. तशा तक्रारीही जगभरातून आल्या. काही वेळातच #TwitterDown देखील ट्विटरवर ट्रेंड करू लागला. ट्विटर डाऊन असताना अनेक युजर्सनी एलन मस्क यांनाही टार्गेट केले आणि मस्कने याबाबत काहीतरी केले पाहिजे असे म्हटले.

त्याच वेळी, शुक्रवारी ट्विटरने सांगितले की, यापुढे या सोशल मीडिया प्लॅटफॉर्मवर खाते असल्याशिवाय कोणीही ट्विटरवरील पोस्ट वाचू शकणार नाही. एलन मस्क यांनी याला तात्पुरती आणीबाणीचे पाऊल म्हटले आहे. ट्विटर वापरणाऱ्या लोकांना आता साइन अप किंवा लॉग इन केल्यानंतरही ट्विटर चालवण्याचा पर्याय दिसेल. सोप्या भाषेत सांगायचे तर, जोपर्यंत तुमचे Twitter वर खाते नसेल, तोपर्यंत तुम्ही ते वापरू शकणार नाही.