Maharashtra Political Crisis : 2024 मध्ये फक्त पंतप्रधान मोदीच जिंकतील, असा शरद पवारांचा आहे विश्वास, राष्ट्रवादीचे बंडखोर नेते छगन भुजबळ यांचा दावा


महाराष्ट्र हा राजकीय आखाडा बनला आहे. राष्ट्रवादीचे नेते अजित पवार यांनी भाजप आणि एकनाथ शिंदे यांच्या सरकारशी हातमिळवणी केली असून ते त्यांच्या समर्थक आमदारांसह दाखल झाले आहेत. अजित यांनी उपमुख्यमंत्रीपदाची शपथ घेतली. दरम्यान, अजित पवार यांच्यासमवेत राष्ट्रवादीचे बंडखोर नेते छगन भुजबळ यांनी पत्रकार परिषद घेतली असून त्यात त्यांनी दावा केला आहे की, 2024 ची लोकसभा निवडणूक फक्त पंतप्रधान नरेंद्र मोदीच जिंकतील असा विश्वास शरद पवारांना आहे. मोदी येणार आहेत, तेव्हा आम्ही त्यांच्यासोबत आहोत.

महाराष्ट्राचे मंत्री छगन भुजबळ म्हणाले, नरेंद्र मोदी पुन्हा पंतप्रधान म्हणून येत आहेत, असे पवार साहेबांनीच सांगितले होते आणि त्याचे सकारात्मक संकेत म्हणून आम्ही विकासासाठी या सरकारसोबत येण्याचा निर्णय घेतला आहे. आमच्यावर खटले असून आमच्यावर दबाव असल्याने आम्ही शिंदे सरकारमध्ये आलो, असे ते (विरोधक) सांगत आहेत. आपल्यापैकी बऱ्याच जणांवर आता केस नाही किंवा तपास चालू आहे. न्यायालयाने कोणतीही सुनावणी घेतली नाही.

उपमुख्यमंत्रीपदाची शपथ घेतल्यानंतर अजित पवार यांनी ट्विट केले की, महाराष्ट्रातील जनतेची इच्छा, राष्ट्रवादी काँग्रेस पक्षातील त्यांच्या सहकाऱ्यांचा पाठिंबा आणि विश्वासाच्या बळावर आज उपमुख्यमंत्री पदाची आणि गोपनीयतेची शपथ घेतली. आपल्या पदाचा उपयोग जनतेच्या हितासाठी, महाराष्ट्राच्या विकासासाठी होईल, असा विश्वास त्यांनी व्यक्त केला.

रामदास आठवले यांनी केले अजित पवार यांच्या निर्णयाचे स्वागत
अजित पवार यांनी महाराष्ट्राच्या उपमुख्यमंत्रिपदाची शपथ घेतल्यावर रामदास आठवले म्हणाले की, अजित पवार काही काळ भरकटले होते, कारण त्यांना राष्ट्रवादीने भाजपशी युती करावी अशी त्यांची इच्छा होती, पण शरद पवारांनी ते मान्य केले नाही. अजित पवारांच्या निर्णयाचे मी स्वागत करतो. हा मोठा बदल आहे आणि राष्ट्रवादी आणि महाविकास आघाडीला मोठा धक्का आहे.