पिवळ्या दातांसह या 5 समस्या दूर करण्यासाठी प्रभावी खोबरेल तेल, रात्रभरात दिसून येतो परिणाम


नारळ तेल म्हणजेच खोबरेल तेल त्वचा, केस आणि आरोग्याची उत्तम काळजी घेऊ शकते. नारळ तेल, सर्वोत्तम मॉइश्चरायझिंग एजंट मानले जाते, अनेक प्रकारे रूटीनमध्ये समाविष्ट केले जाऊ शकते. विशेष म्हणजे त्याचे नुकसानही कमी आहे. त्यात असे अनेक पोषक घटक आढळतात जे आपल्या त्वचेला आतून आणि बाहेरून पोषण देतात. रात्री लावल्यास त्याचा प्रभाव दुसऱ्या दिवशी सकाळपर्यंत दिसून येतो. आम्ही तुम्हाला सांगणार आहोत की खोबरेल तेल 7 समस्या दूर करण्यासाठी कशाप्रकारे प्रभावी आहे.

दात पॉलिश
या तेलात लॉरिक अॅसिड असते, जे अँटी-मायक्रोबियल गुणधर्मांनी समृद्ध असते. हे बॅक्टेरिया नष्ट करते आणि दात किडण्यास प्रतिबंध करते. हिरड्यांची सूज आणि दातांची संवेदनशीलता कमी करण्यासोबतच हे तेल दात पांढरे करण्यासाठीही उपयुक्त आहे. आठवड्यातून दोन ते तीन वेळा दातांना मसाज करा.

केस गळणे होईल कमी
जर तुमचे केस वेगाने गळत असतील, तर त्यावर खोबरेल तेलाची मसाज सुरू करा. केसांना आठवड्यातून दोन ते तीन वेळा खोबरेल तेल लावा आणि नंतर शॅम्पू-कंडिशनर वापरा. असे केल्याने केस मजबूत तर होतीलच पण चमकदारही होतील. या तेलात आवश्यक तेलाचे काही थेंब मिसळा आणि लावा आणि फरक पहा.

नखांसाठी फायदेशीर
नारळाचे तेल नखे आणि त्याच्या सभोवतालची त्वचा निरोगी ठेवण्यासाठी देखील फायदेशीर आहे. रात्री झोपण्यापूर्वी नखांवर आणि त्याच्या आजूबाजूच्या त्वचेला खोबरेल तेल लावून झोपा.

डोळ्याच्या पापण्या
डोळ्यांचे आणि चेहऱ्याचे सौंदर्य वाढवण्याचे काम पापण्या करतात. जर तुम्हाला त्यांना मजबूत आणि दाट बनवायचे असेल तर झोपण्यापूर्वी त्यावर शेल तेल लावा. ते डोळ्यात जाऊ नये हे लक्षात ठेवा.

भुवया
भुवयांच्या हल्क केसांमुळे कधी कधी लूक खराब दिसतो. भुवयांचे केस काळे किंवा दाट होण्यासाठी त्यांच्यावर खोबरेल तेल लावण्याची सवय लावा. रात्री झोपण्यापूर्वी लावणे चांगले.

ओठांसाठी
उन्हाळ्यातही ओठांची त्वचा कोरडी पडू लागते. मॉइश्चरायझेशन किंवा मॉइश्चर नसल्यामुळे ओठ तडकायला लागतात आणि त्यात खूप वेदना होतात. ओठांची समस्या असल्यास दिवसातून किमान दोनदा तेल लावावे. याशिवाय नियमितपणे ओठांवर तेल लावून झोपू शकता.

Disclaimer: आरोग्य विषयक लेखात दिली गेलेली माहिती प्राथमिक स्वरुपाची आहे. हि माहिती वैद्यकीय सल्ल्याचा पर्याय होऊ शकत नाही  या माहितीचा उपयोग करण्यापूर्वी आपण डॉक्टर अथवा वैद्यकीय तज्ञाकडून खात्री करून घ्यावी. या माहितीची जवाबदारी माझा पेपर घेत नाही