IND vs WI : भारताविरुद्धच्या मालिकेच्या तयारीसाठी विंडीज संघाची घोषणा, जाणून घ्या कोणाला मिळाली संधी


भारत आणि वेस्ट इंडिज यांच्यात पुढील महिन्यात 2 कसोटी सामन्यांची मालिका खेळवली जाणार आहे. यासह भारत जागतिक कसोटी चॅम्पियनशिपच्या तिसऱ्या आवृत्तीतही आपल्या मोहिमेला सुरुवात करेल. या मालिकेसाठी वेस्ट इंडिजनेही तयारी केली आहे. 2 कसोटी सामन्यांच्या मालिकेपूर्वी कॅरेबियन संघ तयारी करेल, त्यानंतर वेस्ट इंडिज संघाची घोषणा करेल.

या मालिकेच्या तयारीसाठी वेस्ट इंडिजने 18 सदस्यीय संघ जाहीर केला आहे. तयारीसाठी लावण्यात आलेल्या शिबिरात सर्व खेळाडू सहभागी होणार आहेत. भारत आणि वेस्ट इंडिज यांच्यातील पहिला कसोटी सामना 12 जुलै आणि दुसरा 20 जुलै रोजी होणार आहे. यानंतर दोघांमध्ये 3 एकदिवसीय आणि 5 टी-20 सामन्यांची मालिका खेळवली जाईल.

कॅरेबियन संघ त्याची तयारी अँटिग्वामध्ये करणार आहे. यानंतर, 9 जुलै रोजी, संघ पहिल्या कसोटीसाठी डॉमिनिकाला रवाना होईल. ही मालिका दोन्ही संघांसाठी खूप खास असणार आहे, कारण मालिकेतील दुसरा सामना हा दोघांमध्ये खेळला जाणारा 100 वा कसोटी सामना असेल. क्रेग बेथवेट संघाचे नेतृत्व करेल.

बीसीसीआयने यापूर्वी कसोटी आणि एकदिवसीय मालिकेसाठी भारतीय संघाची घोषणा केली होती. रोहित शर्माच्या नेतृत्वाखाली संघ आपल्या मोहिमेला सुरुवात करेल. त्याचबरोबर प्रदीर्घ कालावधीनंतर पुनरागमन करणाऱ्या अजिंक्य रहाणेला कसोटी संघाचा उपकर्णधार बनवण्यात आले आहे. तोही वेस्ट इंडिजला रवाना झाला आहे. त्याचबरोबर ऋतुराज गायकवाड, यशस्वी जैस्वाल यांनाही चाचणीत संधी देण्यात आली आहे.

वेस्ट इंडिज संघ: क्रेग ब्रेथवेट, अॅलिक अथानाझ, जर्मेन ब्लॅकवुड, एनक्रुमाह बोनर, टी चंदरपॉल, रहकीम कॉर्नवॉल, जोशुआ दा सिल्वा, शॅनन गॅब्रिएल, केव्हम हॉज, अकीम जॉर्डन, जैर मॅकअॅलिस्टर, कर्क मॅकेंझी, मार्क्विनो रे माइंडर, मार्कीनो फिलेंडर, अ‍ॅन्डीफ रॉयल, अ‍ॅन्डीफ रिले केमार रोच, जेडेन सील्स, जोमेल वॅरिकन