Happilo success Story : 20 वेळा अयशस्वी झाल्यानंतर या व्यक्तीने कशी उभी केली 500 कोटींची कंपनी?


कोणतीही यशस्वी व्यक्ती त्याच्या अपयशाने निराश होत नाही. या अपयशांना मागे टाकून, तो पुढे सरकतो आणि मग यशाचे नवे चित्र जगासमोर मांडतो. Hapilo चे सह-संस्थापक आणि CEO विकास डी नाहर हे असेच एक व्यक्ती आहेत, ज्यांनी 20 वेळा अपयशाचा सामना केला, पण हिंमत हारली नाही आणि स्वतःवर विश्वास ठेवला. आज आपल्या मेहनतीने आणि नेतृत्वाने त्यांनी 500 कोटींची कंपनी उभी केली आहे.

आज ब्रँड स्टोरीमध्ये आम्ही तुम्हाला हॅपिलोच्या यशोगाथेची ओळख करून देणार आहोत. विकास डी नाहर बद्दल बोलायचे तर तो बिझनेस रियालिटी टीव्ही शो शोर्क टँक इंडिया 2 मध्ये देखील दिसला होता. या शोमुळे उद्योजकाला पुढे जाण्यास मदत मिळाली. नाहरच्या हॅपिलो कंपनीबद्दल सांगायचे, तर ते पौष्टिक स्नॅक्स बनवते, ज्यामध्ये ड्रायफ्रूट मुख्य आहे.

विकास डी नाहर यांनी स्वत: एका व्हिडिओमध्ये सांगितले होते की, इथपर्यंत पोहोचण्यासाठी त्यांना किती संघर्ष करावा लागला. अनेक चढ-उतारानंतर त्यांना यश मिळाले. नाहर यांनी अवघ्या 10,000 रुपयांमध्ये कंपनी सुरू केली. त्यावेळी कंपनीत फक्त दोनच लोक काम करत होते. त्याच्या कंपनी Hapilo च्या यशाचा अंदाज यावरून लावला जाऊ शकतो, आज त्याच्या कंपनीची उत्पादने देशातील अनेक ई-कॉमर्स प्लॅटफॉर्म आणि रिटेल स्टोअरमध्ये सहज दिसतात. त्यांची कंपनी आज 10,000 रुपयांवरून 500 कोटी रुपयांपर्यंत वाढली आहे.

विकास डी नाहरच्या पार्श्वभूमीबद्दल सांगायचे, तर ते शेतकरी कुटुंबातील आहेत. त्यांचे कुटुंब काळी मिरी आणि कॉफीची शेती करायचे. त्यामुळे लहानपणापासूनच त्यांचा व्यवसायाकडे कल होता. त्याच्या शिक्षणाबद्दल सांगायचे तर, विकासने 2005 मध्ये बंगळुरू विद्यापीठातून कॉम्प्युटर सायन्समध्ये पदवी घेतली आहे. पदवीनंतर विकासने जैन ग्रुपमधून करिअरला सुरुवात केली.

येथे काम केल्यानंतर त्यांनी सिम्बायोसिस आंतरराष्ट्रीय विद्यापीठातून एमबीए करण्यासाठी ब्रेक घेतला. एमबीए पूर्ण केल्यानंतर नाहर सात्विक स्पेशालिटी फूड्समध्ये व्यवस्थापकीय संचालक म्हणून रुजू झाले. येथे काम केल्यानंतर त्यांना खूप अनुभव मिळाला. या अनुभवांमुळे त्याला हॅपिलोची स्थापना करण्यात खूप मदत झाली.

विकास डी नाहर यांनी 2015 मध्ये सात्विक स्पेशालिटी फूड्स सोडले. याच्या एका वर्षानंतर, 2016 मध्ये, हॅपिलो सुरू करण्यात आली, जी आरोग्यदायी स्नॅक्स उत्पादने बनवायची. Hapilo बद्दल सांगायचे तर, ते सध्या 40 प्रकारच्या सुक्या मेव्याचे उत्पादन करते. याशिवाय त्यांच्या कंपनीने 100 प्रकारच्या चॉकलेट्स आणि 60 प्रकारच्या मसाल्यांच्या बाजारपेठेत मजबूत उपस्थिती नोंदवली आहे.