Ashes 2023 : इंग्लंडने स्वतःच्या पायावर मारुन घेतली कुऱ्हाड, लॉर्ड्सवर बेन स्टोक्सच्या खेळाडूंनी हे काय केले?


अॅशेस मालिकेतील दुसरा कसोटी सामना इंग्लंड आणि ऑस्ट्रेलिया यांच्यात लॉर्ड्सवर खेळला जात असून या सामन्यात बेन स्टोक्सच्या इंग्लिश संघाने स्वतःच्या पायावर कुऱ्हाड मारुन घेतली आहे. वास्तविक इंग्लंडने नाणेफेक जिंकून प्रथम गोलंदाजी करण्याचा निर्णय घेतला, पण इंग्लिश गोलंदाजांना पहिल्या डावात ऑस्ट्रेलियाला रोखता आले नाही. ऑस्ट्रेलियाच्या फलंदाजांनी दुसऱ्या दिवशी पहिल्या डावात 416 धावा केल्या. स्टीव्ह स्मिथने 110 धावा ठोकल्या.

दिवसाचा खेळ संपेपर्यंत इंग्लंडने 61 षटकांत 278 धावा केल्या होत्या, मात्र त्यांनी 4 विकेट्सही गमावल्या आहेत. अशा स्थितीत स्टोक्सच्या संघासाठी पुढील स्थिती कठीण झाली आहे. आधी इंग्लिश गोलंदाजांनी भरपूर धावा दिल्या आणि नंतर फलंदाजांनाही परिस्थिती समजू शकली नाही. जेव्हा इंग्लिश फलंदाजांना क्रीजवर थांबणे आवश्यक होते. त्यावेळी बेन डकेट, ऑली पोप आणि जो रूट हे आक्रमक फटके खेळत बाद झाले.

इंग्लंडने 8 षटकांतच छोट्या चेंडूवर 3 मोठे विकेट गमावले. पहिली विकेट जॅक क्रॉलीच्या रूपाने पडली. क्रॉलीने 48 धावा केल्या. यानंतर डकेटने पोपसोबत 97 धावांची भागीदारी केली. ही जोडी ऑस्ट्रेलियन गोलंदाजांना त्रास देत होती. या दोघांकडून मोठ्या भागीदारीची सर्वांनाच अपेक्षा होती, मात्र त्यानंतर इंग्लिश फलंदाजांनी त्यांच्या विकेट्स फेकल्या आहेत.

पोपने 42 धावा केल्या होत्या, पण तो मोठे फटके खेळण्याचा प्रयत्न करत राहिला आणि या फेरीत कॅमेरून ग्रीनच्या शॉर्ट बॉलवर स्टीव्ह स्मिथकरवी झेलबाद झाला. यानंतर 43व्या षटकात डकेटनेही पोपसारखीच चूक केली. जोश हेझलवूडचा शॉर्ट बॉल खेळण्याच्या प्रयत्नात डेव्हिड वॉर्नरकरवी झेलबाद झाला. खराब शॉटमुळे त्याचे शतक अवघ्या 2 धावांनी हुकले. खराब फटकेबाजीमुळे इंग्रजांची जमलेली भागीदारीही तुटली.

46व्या षटकात मिचेल स्टार्कच्या चेंडूवर जो रूटनेही अशीच चूक केली. शॉर्ट बॉलवर मोठा फटका मारण्याच्या प्रक्रियेत त्याने त्याचा झेल स्टीव्ह स्मिथकडे सोपवला. रूटला केवळ 10 धावा करता आल्या. एकेकाळी इंग्लंडची धावसंख्या 1 विकेटवर 188 धावा होती आणि काही वेळात त्यांनी 222 धावांवर 4 विकेट गमावल्या होत्या. स्टोक्सच्या आघाडीच्या फलंदाजांनी स्वतःच्या चुकीने संघाला अडचणीत आणले. दिवसअखेरीस हॅरी ब्रूक 45 आणि बेन स्टोक्स 17 धावांवर खेळत आहेत.