Food Safety Tips : पावसाळ्यात अन्न लवकर खराब होते! फक्त फॉलो करा या सोप्या टीप्स


पावसाळ्यात पाऊस आणि थंड वातावरण मूड रिफ्रेश करतात. हा पावसाळा जितका आनंददायी आहे, तितकाच तो सोबत आव्हानेही घेऊन येतो. या हंगामात अन्न साठवणे थोडे कठीण काम होते. स्नॅक्स आणि कुकीजसह सर्व गोष्टी खराब होण्याचा धोका जास्त असतो.

पावसाळ्यात ओलसरपणा आणि ओलावा जास्त असतो, त्यामुळे जेवणाची खरी चवही बिघडते. इतकेच नाही तर बॅक्टेरिया आणि बुरशीमुळे असे अन्न खाल्ल्याने आजार होण्याचा धोकाही असतो. या पावसाळ्यात अन्न खराब होण्यापासून कसे वाचवायचे ते आम्ही तुम्हाला सांगतो, टेन्शन न घेता जेणेकरुन तुम्ही या ऋतूचा आनंद घेऊ शकाल.

काचेच्या बरण्या वापरा
पावसाळ्यात फराळाचे पदार्थ आणि इतर गोष्टी जास्त वेळ पॅकेटसोबत ठेवणे थोडे कठीण जाते. ओलसरपणामुळे पॅकेट लवकर खराब होतात. या गोष्टी जतन करण्यासाठी काचेच्या भांड्याचा वापर करा. अशा वस्तू फक्त एअर टाईट जारमध्ये साठवा, ज्यामुळे त्यांची शेल्फ लाइफ देखील वाढेल. याशिवाय, तुम्ही झिप लॉक बॅग देखील वापरू शकता.

ओलसर ठिकाणी साठवू नका
बऱ्याच वेळा आपण अन्न अशा ठिकाणी ठेवतो, जिथे आधीच ओलावा किंवा ओलसरपणा असतो. ही अशी जागा आहे जिथे बहुतेक जीवाणू वाढतात. त्यामुळे अन्न साठवण्याआधी अशी ठिकाणे ओळखा किंवा कोणताही खाद्यपदार्थ व्यवस्थित सुकल्यानंतरच येथे ठेवा.

ताजेपणाची काळजी घ्या
फळे आणि भाज्या खरेदी करण्यापूर्वी, त्यांच्या ताजेपणाची काळजी घ्या. बऱ्याच काळापासून साठवलेल्या वस्तू खरेदी करणे टाळा. तसेच, भाज्या ताजे ठेवणाऱ्या पुरवठादारांकडूनच खरेदी करा.

अशा प्रकारे साठवा दुग्धजन्य पदार्थ
फ्रिजमध्ये दुग्धजन्य पदार्थ ठेवण्यासाठी, त्याचे तापमान 0 ते 5 अंशांवर सेट करा. यामुळे जिवाणूंची वाढ होणार नाही आणि ते दीर्घकाळ ताजे राहतील.