Box Office Collection : भारतात 300 कोटींचा आकडा पार करणेही कठीण, जाणून घ्या आदिपुरुषचा 13व्या दिवसाचा बिझनेस


‘आदिपुरुष’ची दिवसेंदिवस घटणारी कमाई ही निर्मात्यांसाठी मोठी समस्या बनत आहे. या चित्रपटाबाबत निर्मात्यांनी जी स्वप्ने सजवली होती, तीच वाईट अवस्था आता चित्रपटगृहांमध्ये होत आहे. नव्या युगाला अनुसरून कथा तयार करून निर्माते चांगलेच अडकताना दिसत आहेत. विशेष म्हणजे कलेक्शन पाहता हा चित्रपट त्याचा बजेट देखील काढू शकेल असे वाटत नाही.

‘आदिपुरुष’ प्रत्येक नवीन दिवस कमी कलेक्शनकडे वाटचाल करत आहे. एका अहवालानुसार, आदिपुरुषने अंदाजे दीड कोटींचा व्यवसाय केला आहे. या चित्रपटाने आतापर्यंत भारतात सर्व भाषांमध्ये 281 कोटींची कमाई केली आहे. या चित्रपटाचा शेवटचा हा शेवटचा रस्ता असू शकतो, असे मानले जात आहे. कारण गुरुवारी म्हणजेच आज सत्यप्रेमकी कथाही थिएटरमध्ये दाखल झाला आहे. ज्याचा थेट परिणाम आदिपुरुषाच्या उरलेल्या कमाईवर होऊ शकतो.

‘आदिपुरुष’ बद्दल इतका वाद झाला आहे, अशा परिस्थितीत लोक हलकीफुलकी कॉमेडी पाहणे पसंत करू शकतात. त्याचबरोबर कार्तिक आणि कियारा यांच्या चित्रपटाच्या ट्रेलरलाही लोकांचा चांगला प्रतिसाद मिळाला आहे. अशा परिस्थितीत कार्तिक चित्रपट आदिपुरुषचा उरलेला व्यवसायही पूर्ण करेल अशी अपेक्षा आहे. तर आदिपुरुषने 1.50 कोटी कमावले आणि आतापर्यंतचे सर्वात कमी कलेक्शन नोंदवले.

बातम्यांनुसार, 500 ते 600 कोटींच्या दरम्यान बनवलेल्या या चित्रपटाला कमाई करण्यासाठी खूप संघर्ष करावा लागला आहे. अलाहाबाद उच्च न्यायालयाने बुधवारी आदिपुरुष चित्रपटाच्या निर्मात्यांना रामायणातील पात्रे ज्या अत्यंत लाजिरवाणी पद्धतीने चित्रित केल्याबद्दल त्यांना फटकारले आणि त्यांना विचारले की जर कुराणसोबत अशीच वागणूक दिली असती, तर मग कायदा आणि सुव्यवस्थेची समस्या काय झाली असती?