World Cup 2023 : वेस्ट इंडिजला सलग दुसऱ्या वर्षी मोठा धक्का, 2023 च्या वनडे वर्ल्ड कपमधून बाहेर फेकले जाणार !


जेव्हा वेस्ट इंडिजचा संघ झिम्बाब्वेच्या भूमीवर 2023 च्या वनडे विश्वचषक स्पर्धेच्या क्वालिफायर खेळण्यासाठी पोहोचला, तेव्हा त्यांचे सहाय्यक प्रशिक्षक कार्ल हूपर म्हणाले होते की आता काय वाईट होईल? असा विचार केल्यावर 10 दिवसांतच उत्तर मिळले. 2 वेळचा विश्वविजेता वेस्ट इंडिज 2023 च्या एकदिवसीय विश्वचषक स्पर्धेत खेळण्याच्या शर्यतीतून बाहेर झाल्याचे दिसत आहे. म्हणजे आपल्या संघाच्या कामगिरीबाबत प्रशिक्षकाची भीती, आता ती सत्यात उतरताना दिसत आहे.

वेस्ट इंडिजचा संघ झिम्बाब्वेकडून हरला तरी आशा होती. पण नेदरलँड्सच्या पराभवाने त्या उरलेल्या आशाही धुळीस मिळवल्या आहेत. नेदरलँड्सकडून पराभूत होऊनही वेस्ट इंडिजचा संघ सुपर सिक्समध्ये पोहोचला आहे. पण त्याच्या खात्यात शून्य गुण आहेत. कारण त्याच्या गटातून सुपर सिक्समध्ये पोहोचलेल्या झिम्बाब्वे आणि नेदरलँड्सविरुद्ध तो जिंकलेला नाही.

दुसऱ्या गटातून सुपर सिक्समध्ये पोहोचणारे संघ श्रीलंका, स्कॉटलंड आणि ओमान आहेत. आता सुपर सिक्समध्ये वेस्ट इंडिजच्या संघाने या तिघांना पराभूत केले, तर त्यांचे केवळ 6 गुण होतील. दुसरीकडे, झिम्बाब्वेने 4 गुणांसह सुपर सिक्स गाठले, तीनपैकी 2 सुपर सिक्स सामने जिंकले, तरी ते विश्वचषक पात्रता फेरीच्या अंतिम फेरीत पोहोचतील. म्हणजे वेस्ट इंडिजला विश्वचषकातून बाहेर पडावे लागेल.

आम्ही तुम्हाला सांगतो की सुपर सिक्समधील फक्त दोनच संघ अंतिम फेरीत पोहोचतील आणि त्यांनाच भारतात होणाऱ्या एकदिवसीय विश्वचषकात खेळण्याचे तिकीट मिळेल.

2 वेळचा विश्वविजेता वेस्ट इंडिज यंदाच्या एकदिवसीय विश्वचषकातून बाहेर पडेल असे वाटत असले, तरी गेल्या वर्षीही ते टी-20 विश्वचषकातून बाहेर पडले होते. त्यानंतर त्यांना ऑस्ट्रेलियात झालेल्या T20 विश्वचषकात खेळण्याची संधी मिळाली नाही, कारण स्कॉटलंड आणि आयर्लंडने गट टप्प्यात त्याचा खेळ खराब केला. एकदिवसीय विश्वचषकाच्या पात्रता फेरीत झिम्बाब्वे आणि नेदरलँड्स हे वेस्ट इंडिजची अडचण बनले आहेत.