ICC World Cup 2023 Schedule : 15 ऑक्टोबरला भारत विरुद्ध पाकिस्तान हायव्होल्टेज सामना, विश्वचषक स्पर्धेचे वेळापत्रक जाहीर


ICC ने क्रिकेट वर्ल्ड कप 2023 चे वेळापत्रक जाहीर केले आहे. या स्पर्धेला 5 ऑक्टोबरपासून सुरुवात होणार असून पहिला सामना इंग्लंड आणि न्यूझीलंड यांच्यात अहमदाबादच्या नरेंद्र मोदी स्टेडियमवर खेळवण्यात येणार आहे. 2019 मध्ये या दोन संघांमध्ये अंतिम सामना झाला होता, ज्यात इंग्लंडने सुपर ओव्हरमध्ये विजय मिळवला होता. मोठी बातमी अशी आहे की भारतीय क्रिकेट संघ आपला पहिला सामना 8 ऑक्टोबरला ऑस्ट्रेलियाविरुद्ध खेळणार आहे आणि त्यांची लढत 15 ऑक्टोबरला पाकिस्तानशी होणार आहे.

आम्ही तुम्हाला सांगतो की आयसीसी विश्वचषक पुन्हा एकदा राऊंड रॉबिन स्वरूपात खेळवला जाणार आहे. म्हणजे या स्पर्धेत एकही गट नसेल. सर्व 10 संघ एकूण 9-9 लीग सामने खेळतील. अव्वल 4 संघ उपांत्य फेरीत पोहोचतील आणि त्यानंतर विश्वचषकाची अंतिम फेरी दोन सर्वोत्तम संघांमध्ये खेळवली जाईल. आयसीसी क्रिकेट विश्वचषकात टीम इंडियाचे वेळापत्रक काय आहे ते आता आम्ही तुम्हाला सांगतो.

भारताचे विश्वचषक स्पर्धेतील सामने

 • ऑक्टोबर 8 – भारत विरुद्ध ऑस्ट्रेलिया, चेन्नई
 • 11 ऑक्टोबर – भारत विरुद्ध अफगाणिस्तान, दिल्ली
 • 15 ऑक्टोबर – भारत विरुद्ध पाकिस्तान, अहमदाबाद
 • 19 ऑक्टोबर – भारत विरुद्ध बांगलादेश, पुणे
 • 22 ऑक्टोबर – भारत विरुद्ध न्यूझीलंड, धर्मशाला
 • 29 ऑक्टोबर – भारत विरुद्ध इंग्लंड, लखनौ
 • 2 नोव्हेंबर – भारत विरुद्ध क्वालिफायर, मुंबई
 • 5 नोव्हेंबर – भारत विरुद्ध दक्षिण आफ्रिका, कोलकाता
 • 11 नोव्हेंबर – भारत विरुद्ध क्वालिफायर, बेंगळुरू

टीम इंडियाने 10 वर्षांपासून जिंकलेली नाही आयसीसी टूर्नामेंट
टीम इंडियाने आयसीसी टूर्नामेंटमध्ये चांगली कामगिरी केली आहे, परंतु गेल्या 10 वर्षांपासून ती चॅम्पियन बनू शकलेली नाही. टीम इंडियाने शेवटच्या वेळी 2013 साली चॅम्पियन्स ट्रॉफी जिंकली होती, तेव्हापासून ती केवळ अपयशी ठरली आहे. गेल्या 10 वर्षांत भारताने 9 आयसीसी स्पर्धा गमावल्या आहेत. त्यापैकी 4 वेळा तो विजेतेपदाचा सामना हरला आहे.

 • 2014 च्या टी-20 विश्वचषकाच्या फायनलमध्ये भारतीय संघाचा झाला होता पराभव
 • 2015 विश्वचषकाच्या उपांत्य फेरीत टीम इंडियाचा झाला होता पराभव
 • 2016 च्या टी-20 वर्ल्ड कपमध्ये टीम इंडियाचा सेमीफायनलमध्ये झाला होता पराभव
 • 2017 च्या चॅम्पियन्स ट्रॉफीच्या फायनलमध्ये टीम इंडियाचा पाकिस्तानकडून पराभव
 • 2019 विश्वचषकाच्या उपांत्य फेरीत टीम इंडियाचा पुन्हा पराभव
 • 2021 च्या टी-20 विश्वचषक स्पर्धेत भारत साखळी फेरीतून बाहेर पडला
 • 2021 च्या वर्ल्ड टेस्ट चॅम्पियनशिपच्या फायनलमध्ये टीम इंडियाचा पराभव
 • 2022 च्या टी-20 विश्वचषकात भारतीय संघ उपांत्य फेरीत पराभूत
 • 2023 च्या वर्ल्ड टेस्ट चॅम्पियनशिपच्या फायनलमध्ये टीम इंडियाचा पराभव

अशा परिस्थितीत रोहित अँड कंपनी आपल्या घरच्या मैदानावर ही पराभवाची मालिका संपवेल अशी आशा भारतीय क्रिकेट संघ आणि त्याच्या चाहत्यांना असेल. यावेळी ही स्पर्धा फक्त भारतातच आहे, त्यामुळे टीम इंडियालाही संधी आहे. 2011 साली टीम इंडिया आपल्या घरच्या मैदानावर वर्ल्ड चॅम्पियन बनली होती.