Ashes Series : लॉर्ड्स कसोटीसाठी इंग्लंडचा संघ जाहीर, केवळ 1 कसोटी खेळणाऱ्या खेळाडूला मिळाले स्थान


इंग्लंड आणि ऑस्ट्रेलिया यांच्यातील पाच सामन्यांच्या अॅशेस मालिकेतील दुसरा सामना बुधवारपासून सुरू होत आहे. मंगळवारी या सामन्यासाठी इंग्लंडने आपला संघ जाहीर केला आहे. क्रिकेटची मक्का म्हटल्या जाणाऱ्या लॉर्ड्सच्या मैदानावर हा सामना होणार आहे. मोईन अली पहिला सामना खेळला होता, पण तो दुसऱ्या सामन्यात खेळणार नाही. मोईन अली बोटाला झालेल्या दुखापतीमुळे हा सामना खेळू शकणार नाही. त्याच्या जागी इंग्लंडने प्लेइंग-11 मध्ये वेगवान गोलंदाज जोश टंगची निवड केली आहे.

टोंगची संघात निवड हा आश्चर्यकारक निर्णय आहे, कारण याआधी इंग्लंडचा लेगस्पिनर रेहान अहमद मोईन अलीच्या जागी संघात खेळू शकतो असे वृत्त आले होते, परंतु तसे झाले नाही आणि जोशचा संघात समावेश करण्यात आला आहे.

जोशने या महिन्याच्या सुरुवातीला आयर्लंडविरुद्ध कसोटी पदार्पण केले. त्याने लॉर्ड्सवर पदार्पण केले आणि उत्कृष्ट गोलंदाजीच्या जोरावर छाप पाडली. जोशने आयर्लंडविरुद्ध खेळल्या गेलेल्या सामन्यात दुसऱ्या डावात 66 धावांत पाच बळी घेतले आहेत. या सामन्यात इंग्लंडने आयर्लंडचा 10 गडी राखून पराभव केला. आता ते ऑस्ट्रेलियाविरुद्धही आपली ताकद दाखवतील.

या खेळाडूने देशांतर्गत क्रिकेटमध्ये खूप छाप पाडली आहे. जोशने आतापर्यंत एकूण 48 प्रथम श्रेणी सामने खेळले असून त्यात त्याने 167 विकेट घेतल्या आहेत आणि लिस्ट-ए मध्ये त्याने 15 सामन्यात 16 विकेट घेतल्या आहेत.

या सामन्यासाठी इंग्लंडने आपल्या संघात एकाही फिरकी गोलंदाजाची निवड केलेली नाही. त्याने संघात पाच वेगवान गोलंदाजांना स्थान दिले आहे. त्याच्याकडे जेम्स अँडरसन, स्टुअर्ट ब्रॉड, ऑली रॉबिन्सन, जोश टंग आणि कर्णधार बेन स्टोक्सच्या रूपाने पाच वेगवान गोलंदाज आहेत. त्याचबरोबर संघाने सहा फलंदाजांची निवड केली आहे.

इंग्लंडचा संघ – बेन स्टोक्स (कर्णधार), बेन डकेट, जॅक क्रॉली, ऑली पोप, जो रूट, हॅरी ब्रूक, जॉनी बेअरस्टो (विकेटकीपर), स्टुअर्ट ब्रॉड, ऑली रॉबिन्सन, जोश टंग, जेम्स अँडरसन.