WhatsApp Feature : व्हॉट्सअॅपचा नवा अवतार तुम्हाला करेल आश्चर्यचकित, बदलेल तुमचा व्हिजुअल एक्सपीरियंस


मेटा-मालकीचे इन्स्टंट मेसेजिंग प्लॅटफॉर्म WhatsApp आपल्या वापरकर्त्यांना वेगळा अनुभव देण्यासाठी नवीन अपडेटवर कायम काम करत असते. त्याच्या Android बीटा आवृत्तीसाठी काळ्या रंगाच्या अॅप बारवर काम करत आहे. या अपडेटचा उद्देश वापरकर्त्यांना अॅप वापरताना वेगळा व्हिज्युअल अनुभव प्रदान करणे हा आहे. त्यानुसार आगामी काळात ग्रेस्केल आणि काळ्या रंगावर आधारित गडद थीम पाहायला मिळण्याची शक्यता आहे.

WABetainfo च्या रिपोर्टनुसार, बहुतेक युजर्स या अपडेटला सपोर्ट करतात. तथापि, काही वापरकर्त्यांना व्हॉट्सअॅपने iOS आवृत्त्यांवर दिसणाऱ्या अँड्रॉइड अॅपसाठी सर्व-नवीन गडद थीम सादर करावी अशी इच्छा आहे.

व्हॉट्स अॅपवर वापरकर्त्यांना वेगळा व्हिज्युअल अनुभव देण्यासाठी अँड्रॉइड एका नवीन अपडेटवर काम करत आहे, त्याचा उद्देश वापरकर्त्यांना iOS उपकरणांसारखा गडद थीम व्हिज्युअल अनुभव देणे हा आहे.

प्लॅटफॉर्मवरील फसवणुकीच्या वाढत्या प्रकरणांना सामोरे जाण्यासाठी WhatsApp ने दोन नवीन सुरक्षा वैशिष्ट्ये सादर केली आहेत. अलीकडेच मेटा सीईओ मार्क झुकरबर्ग यांनी घोषणा केली आहे की व्हॉट्सअॅप वापरकर्ते आता सेटिंग्जमध्ये सायलेन्स अननोन कॉलर वैशिष्ट्य सक्षम करून अज्ञात किंवा स्पॅम कॉल ब्लॉक करू शकतात. तुम्ही स्वत: यापासून संरक्षण करू शकता.

रिपोर्टनुसार, व्हॉट्सअॅप सायलेन्स अननोन कॉलर फीचर यूजर्सना अधिक गोपनीयता आणि इनकमिंग कॉलवर नियंत्रण देण्यासाठी डिझाइन केले आहे. हे वैशिष्ट्य स्पॅम, फसवणूक आणि अज्ञात कॉल फिल्टर करेल, जे प्लॅटफॉर्मवर चांगली सुरक्षा प्रदान करेल.

याशिवाय सायलेन्स अननोन कॉल फीचरसह, व्हॉट्सअॅपने युजर्ससाठी प्लॅटफॉर्मवर सर्व प्रायव्हसी पर्याय शोधण्यासाठी प्रायव्हसी चेकअप फीचर सादर केले आहे. हे वैशिष्ट्य स्टेप-बाय-स्टेप सूचना देण्याचे कार्य करते.