संजू सॅमसन आता टीम इंडियातून होणार नाही बाहेर, वर्ल्डकप खेळणेही निश्चित!


संजू सॅमसनला वगळणे अनेकदा मीडियामध्ये मोठ्या बातम्या बनते, कारण असे मानले जाते की या खेळाडूला कमी संधी मिळतात. संजू सॅमसन नुकताच टीम इंडियात परतला आहे, त्याची वेस्ट इंडिज वनडे मालिकेसाठी निवड झाली आहे. मात्र, या दौऱ्यावर जाण्यापूर्वी अशा बातम्याही समोर आल्या आहेत, ज्याचा कुठेतरी संजू सॅमसनला खूप फायदा होऊ शकतो. श्रेयस अय्यरच्या दुखापतीमुळे संजू सॅमसनला आशिया कप आणि विश्वचषक या दोन्ही स्पर्धांमध्ये खेळण्याची संधी मिळू शकते, अशी चर्चा आहे.

आता तुम्ही विचार करत असाल की श्रेयस अय्यरच्या दुखापतीचा संजू सॅमसनला कसा फायदा होईल? ते सांगू पण आधी समजून घ्या श्रेयस अय्यरला काय झाले आहे? श्रेयस अय्यर बऱ्याच दिवसांपासून दुखापतग्रस्त होता, त्याच्या पाठीला दुखापत झाली होती. सध्या तो एनसीएमध्ये रिहॅब करत आहे, पण तिथून अशा काही बातम्या येत आहेत ज्या श्रेयस अय्यरच्या चाहत्यांसाठी मोठा धक्का आहे. असे मानले जाते की अय्यरची पाठदुखी अद्याप कमी झालेली नाही आणि तो 31 ऑगस्टपासून सुरू होणाऱ्या आशिया कपमध्ये खेळू शकणार नाही.

आता समजून घ्या संजू सॅमसनला श्रेयस अय्यरच्या दुखापतीचा कसा फायदा होईल? खरंतर श्रेयस अय्यर टीम इंडियाकडून वनडेमध्ये चौथ्या क्रमांकावर खेळतो. आता जर तो आशिया कपमध्ये खेळला नाही, तर त्याच्या जागी सूर्यकुमार यादवला चौथ्या क्रमांकावर मैदानात उतरवले जाऊ शकते आणि संजू सॅमसन फिनिशरची भूमिका बजावू शकतो. जर संजू सॅमसनने आशिया चषकात चांगली कामगिरी केली, तर या खेळाडूचा वनडे विश्वचषक संघातही समावेश नक्कीच होईल. दुसरीकडे विश्वचषकापर्यंत श्रेयस अय्यर बरा झाला, तरी टीम इंडिया सॅमसनवर अधिक विश्वास दाखवेल अशी शक्यता आहे. कारण प्रदीर्घ विश्रांतीनंतर चांगली कामगिरी करणे श्रेयस अय्यरसाठी इतके सोपे नसेल.

तसे, संजू सॅमसनची वर्ल्ड कप प्लेइंग इलेव्हनमध्ये सूर्यकुमार यादवशी लढत होऊ शकते. टीम इंडियाच्या मधल्या फळीत सध्या फक्त एक जागा रिक्त आहे. केएल राहुल विश्वचषकापर्यंत तंदुरुस्त असेल, तर तो खेळणार हे निश्चित आहे. श्रेयस अय्यरच्या अनुपस्थितीत केएल राहुल चौथ्या क्रमांकावर खेळू शकतो. पाचव्या क्रमांकासाठी थेट लढत सूर्या आणि संजू यांच्यात आहे. एक मनोरंजक वस्तुस्थिती अशी आहे की सूर्यकुमार यादवचा वनडे फॉरमॅटमधील रेकॉर्ड खराब आहे, तर संजूचे आकडे आश्चर्यकारक आहेत.

संजू सॅमसनला वेस्ट इंडिज दौऱ्यापासूनच चांगली कामगिरी करावी लागणार आहे. तीन सामन्यांच्या वनडे मालिकेत सॅमसनला आपली ताकद दाखवावी लागणार आहे. संजू सॅमसनची वनडे फॉरमॅटमध्ये आतापर्यंतची कामगिरी अप्रतिम आहे. या खेळाडूने 66 च्या सरासरीने 330 धावा केल्या आहेत. त्याचा स्ट्राइक रेट 104 पेक्षा जास्त आहे. हे स्पष्ट आहे की सॅमसनमध्ये खूप प्रतिभा आहे, त्याला फक्त योग्य ठिकाणी मारायचे आहे.