Adipurush BO Collection: ‘आदिपुरुष’च्या कमाईत रविवारी वाढ, दहाव्या दिवशी कमावले इतके कोटी


‘आदिपुरुष’ 16 जून रोजी थिएटरमध्ये दाखल झाला होता. ‘आदिपुरुष’चे मोठ्या थाटामाटात स्वागत करण्यात आले. चित्रपट प्रदर्शित होण्यापूर्वीच लोकांनी जय श्री रामच्या घोषणा दिल्या होत्या. प्रभासला पडद्यावर रामाच्या भूमिकेत पाहण्यासाठी लोक खूप दिवसांपासून वाट पाहत होते. मात्र हा चित्रपट पाहिल्यानंतर प्रेक्षकांच्या अपेक्षांना तडा गेला आणि त्यांच्या पदरी निराशाच पडली.

गेल्या अनेक दिवसांपासून ‘आदिपुरुष’ची कमाई कमी होत होती. पण काल म्हणजे रविवारी ‘आदिपुरुष’च्या व्यवसायात तेजी आली. पॅन इंडिया चित्रपट ‘आदिपुरुष’ रिलीज होऊन आज 11 दिवस झाले आहेत. अशा स्थितीत 10 दिवसांच्या कमाईचे आकडे समोर आले आहेत. सुरुवातीला बंपर ओपनिंगमागे अॅडव्हान्स बुकिंगचा मोठा हात होता. तीन दिवस अतिवेगाने धावल्यानंतर आदिपुरूचा वेग थंडावला होता.

मात्र रिलीजच्या दुसऱ्या रविवारी चित्रपटाच्या कमाईच्या वेगात थोडीशी वाढ झाली आहे. यामागे निर्मात्यांची रणनीती हेही एक कारण मानले जात आहे. वास्तविक, घसरलेला व्यवसाय पाहता निर्मात्यांनी तिकिटांचे दर कमी केले होते. त्याचा परिणाम कमाईवर दिसून आला आहे. अहवालानुसार, रविवारी 6 कोटींचा व्यवसाय झाला आहे. गेल्या काही दिवसांच्या तुलनेत हे आकडे चांगले मानले जात आहेत.

आम्ही तुम्हाला सांगतो, ‘आदिपुरुष’ रिलीज होण्याआधीपासूनच वादांना तोंड देत आहे. लोकांनी या चित्रपटावर रामाची प्रतिमा डागाळल्याचा आरोप केला आहे. त्याचबरोबर जुन्या महाभारतातील स्टार्सनीही या चित्रपटाबद्दल बरेच काही सांगितले आहे. निर्माते या चित्रपटाबद्दल त्यांचे स्पष्टीकरण सादर करण्याचा प्रयत्न करत आहेत. पण आता प्रेक्षक निर्मात्यांवर विश्वास ठेवायला तयार नाहीत.