Shocking : अर्ध्या चंद्रासारखा दिसणारा हा तलाव दिवसातून तीनदा बदलतो रंग


आपल्या भारत देशाला निसर्गाने खूप वरदान दिले आहे. परंतु जर तुम्हाला त्याचे खरे सौंदर्य पहायचे असेल, तर सर्वात उत्तम ठिकाणांपैकी एक म्हणजे हिमालयाचे शिखर आणि त्याच्या आजूबाजूला आश्चर्यकारक ठिकाणे आहेत, जी कोणालाही मोहित करतात. काही ठिकाणी वर्षाच्या प्रत्येक दिवशी पर्यटकांची गर्दी असते, परंतु या सर्वांमध्ये असे काहीतरी आहे, जे दररोज लोकांना आश्चर्यचकित करते. आज आम्ही तुम्हाला अशाच एका सरोवराबद्दल सांगणार आहोत जो दिवसातून तीन वेळा आपला रंग बदलतो.

आम्ही येथे चंद्रताल तलावाबद्दल बोलत आहोत, जिथे पर्यटक स्वतःला निसर्गाच्या सानिध्यात पाहण्यासाठी येतात. या तलावाला द मून लेक असेही म्हणतात. समुद्रसपाटीपासून 14100 फूट उंचीवर असलेले हे सरोवर जगातील सर्वात सुंदर तलावांपैकी एक आहे. त्याचे सर्वात मोठे वैशिष्ट्य म्हणजे हा तलाव दिवसातून तीन वेळा आपला रंग बदलतो.

आरशाप्रमाणे चमकणारे हे सरोवर एका बेटाच्या माथ्यावर आहे. त्यामुळे त्याचा आकार अर्ध्या चंद्रासारखा दिसतो, त्यामुळे लोक याला द मून लेक म्हणजेच सिल्व्हर लेक असेही म्हणतात. माहितीसाठी, आम्ही तुम्हाला सांगतो की या तलावाचे सौंदर्य पाहण्यासाठी दरवर्षी लाखो विदेशी पर्यटक देखील येतात.

या सरोवराबाबत असे मानले जाते की भगवान इंद्राचा रथ त्याच्या शेजारी युधिष्ठिराने उचलला होता. तेव्हापासून अनेक वर्षे या तलावाची पूजाही केली जात होती. याशिवाय या तलावामुळेच जगभरात रेशीम मार्गाची भरभराट झाल्याचेही सांगितले जाते. असे म्हटले जाते की, या तलावाचा परिसर पूर्वी तिबेट आणि लडाखी व्यापाऱ्यांसाठी स्पिती आणि कुल्लू येथे जाण्यासाठी महत्त्वाचे ठिकाण होते, परंतु आता हे तलाव संपूर्ण जगाला आपल्या सौंदर्याने आकर्षित करत आहे.