NT Rama Rao Roles : चित्रपटांमध्ये राम आणि रावण या दोन्ही भूमिका करणाऱ्या त्या भारतीय अभिनेत्याने राजकारणात प्रवेश केला आणि हाती घेतली मुख्यमंत्रीपदाची सूत्रे


चित्रपटांचे जग खूप मोठे आहे. बॉलीवूडशिवाय प्रादेशिक भाषा आणि त्यांच्या सिनेमांचाही स्वतःचा इतिहास आहे. साऊथ इंडस्ट्री आज आघाडीवर आहे आणि एकामागून एक ब्लॉकबस्टर चित्रपट देत आहे. एनटी रामाराव हे या साऊथ इंडस्ट्रीतील एक अप्रतिम अभिनेते होते. सिनेसृष्टीच्या इतिहासातील तो अभिनेता जो पुढे जाऊन मुख्यमंत्र्यांच्या खुर्चीवरही बसला. एनटी रामाराव हे त्यांच्या अभिनय कौशल्यासाठी ओळखले जात होते. या अभिनेत्याने त्याच्या कारकिर्दीत रामाची भूमिकाही साकारली होती आणि तो रावणाच्या भूमिकेतही दिसला होता.

1949 मध्ये एनटी रामाराव यांनी मन देशम या चित्रपटाद्वारे त्यांच्या करिअरची सुरुवात केली. या चित्रपटात ते पोलीस इन्स्पेक्टरच्या भूमिकेत दिसले होते. यानंतर ते काही चित्रपटांमध्ये दिसले. त्यानंतर 1958 मध्ये भूकलास हा चित्रपट आला. या चित्रपटात एनटीआरने रावणाची भूमिका केली होती. चित्रपटात हेमलता आणि एकनिनी नागेश्वर राव यांच्याही महत्त्वाच्या भूमिका होत्या.

रावणाची भूमिका साकारल्यानंतर एनटी रामाराव यांनी चित्रपटांमध्ये रामाची मुख्य भूमिका साकारली होती. 1958 मध्येच संपूर्ण रामायण नावाचा तमिळ चित्रपट प्रदर्शित झाला. हा चित्रपट के सोमूने दिग्दर्शित केला होता. या चित्रपटात त्यांच्या विरुद्ध अभिनेत्री पद्मिनी सीता माँच्या भूमिकेत होती. हा चित्रपटही चाहत्यांना खूप आवडला होता.

अभिनयासोबतच एनटी रामाराव राजकारणातही सक्रिय झाले आणि ते आंध्र प्रदेशचे मुख्यमंत्री झाले. रामाराव यांनी त्यांच्या कारकिर्दीत तीन वेळा आंध्र प्रदेशचे मुख्यमंत्रीपद भूषवले. ते 7 वर्षात तीन वेळा मुख्यमंत्री झाले आणि त्यांनी देशभरात खूप नाव कमावले. चित्रपटांबद्दल बोलायचे झाले तर त्यांच्या करिअरमध्ये RRR फेम ज्युनियर एनटीआरचे आजोबा म्हणजेच एनटी रामाराव यांनी 300 हून अधिक चित्रपटांमध्ये काम केले.