आरसीबीच्या विल जॅकने ठोकले सलग 5 षटकार, संघाचा 252 धाव करुनही पराभव


रॉयल चॅलेंजर्स बंगळुरूचा फलंदाज विल जॅकने वादळ निर्माण केले. त्याने इंग्लंडच्या व्हिटॅलिटी ब्लास्टविरुद्ध एका षटकात 5 षटकार ठोकले. त्याने मिडलसेक्सच्या गोलंदाजांची येथेच्छा धुलाई केली. असे असतानाही त्याचा संघ 252 धावांनी पराभूत झाला. मिडलसेक्सविरुद्ध सरेसाठी मैदानात उतरलेल्या जॅकने 45 चेंडूत 96 धावांची खेळी केली. ल्यूक हॉलमनच्या 11व्या षटकात जॅकने सलग 5 षटकार ठोकले.

मात्र, शेवटच्या चेंडूवर सलग 6 षटकार मारण्याचा पराक्रम तो हुकला. शेवटच्या चेंडूवर त्याला एकच धाव घेता आली. होल्मनने त्याच्या षटकात 31 धावा दिल्या. विल जॅकला आयपीएल 2023 च्या मिनी लिलावात आरसीबीने 3.20 कोटी रुपयांना विकत घेतले. 2019 मध्ये लँकेशायरविरुद्धही त्याने एका षटकात सलग 6 षटकार मारण्याची अप्रतिम कामगिरी केली आहे.


सरे आणि मिडलसेक्स यांच्यातील व्हिटॅलिटी ब्लास्टमध्ये खेळल्या गेलेल्या सामन्याबद्दल सांगायचे तर, सरे संघाने प्रथम फलंदाजी करताना 20 षटकांत 7 गडी गमावून 252 धावा केल्या. सरेने 166 धावांपर्यंत एकही विकेट गमावली नाही, पण त्यानंतर पुढच्या 8 षटकांत 7 विकेट गमावल्या. जॅकने 28 चेंडूत आपले अर्धशतक पूर्ण केले.


जॅकने 96 धावांच्या झंझावाती खेळीत 8 चौकार आणि 7 षटकार मारले. त्याच्याशिवाय इव्हान्सने 85 धावा केल्या. इव्हान्सने 9 चौकार आणि 5 षटकार मारले. 253 धावांच्या लक्ष्याचा पाठलाग करताना मिडलसेक्सने 4 चेंडूत 7 गडी राखून विजय मिळवला. कर्णधार स्टीफनने 39 चेंडूत 73 तर मॅक्स होल्डनने 35 चेंडूत 68 धावा फटकावल्या.


मिडलसेक्सचा गेल्या 15 टी-20 सामन्यांमधील हा पहिला विजय आहे. या मोसमात मिडलसेक्सने सरेविरुद्ध विजय मिळवण्यापूर्वी दक्षिण गटातील 10 सामने गमावले होते. गेल्या मोसमातील शेवटचे 4 सामने हरले होते, मात्र आता त्याने टी-20 ब्लास्टच्या इतिहासातील सर्वात मोठे लक्ष्य गाठून या मोसमात आपले खाते उघडले.