फ्रीज खराब झाला असेल तर घेऊ नका टेंशन, अशा प्रकारे साठवा भाजीपाला, राहतील ताज्या


उन्हाळ्यात अन्नपदार्थ लवकर खराब होतात. अतिउष्णता आणि आर्द्रतेमुळे अन्नपदार्थांमध्ये रासायनिक अभिक्रियाही होऊ लागते. मे-जून महिन्यात दूध किंवा भाजीपाला थोडा वेळ बाहेर ठेवला तर काही वेळाने त्यांना वास येऊ लागतो. दुधाचे फाटते. कधीकधी असे देखील होते की उष्णतेमुळे रेफ्रिजरेटर देखील काम करणे थांबवते किंवा खराब होते.

रेफ्रिजरेटर अचानक बिघडले की भाजी साठवून ठेवण्याचे टेन्शन वाढते. जर फ्रीज अचानक खराब झाला असेल आणि तुम्हाला भाज्या ताज्या ठेवायच्या असतील, तर तुम्ही हे घरगुती उपाय करून कोरडे करा.

पालेभाज्यांसाठी टिप्स
फ्रीज अचानक बिघडल्याने तुमच्या पालेभाज्या खराब झाल्याची तुम्हाला काळजी वाटते का? साठवण्यापूर्वी ते स्वच्छ आणि धुवा. टोपली किंवा प्लॅस्टिक बॉक्समध्ये ठेवा आणि ते उघडे सोडा. मधेच त्यावर पाणी शिंपडत रहा.

अशा प्रकारे भाज्या साठवा
सिमला मिरची, सोयाबीन किंवा इतर भाज्या फ्रीजच्या बाहेर ठेवायच्या असतील, तर जुन्या पद्धतीचा अवलंब करा. भाज्या स्वच्छ करा आणि नंतर स्वच्छ सुती कपड्यात ठेवा. कपड्यात ठेवण्यापूर्वी ते ओले करा आणि नंतर भाज्या ठेवा. त्यांना अशा ठिकाणी ठेवा, जेथे तापमान सामान्य राहील. हे कापड काही अंतराने पाण्याने ओले करत राहा.

टोमॅटोसाठी उपाय
टोमॅटो बाहेरही ठेवता येतात, परंतु ते फ्रीजमध्ये ठेवणे चांगले. रेफ्रिजरेटर खराब झाल्यानंतरही ते ताजे ठेवायचे असेल, तर लसणाची रेसिपी करून पहा. यासाठी तुम्ही जिथे टोमॅटो ठेवत आहात तिथे लसणाच्या काही कळ्या सोबत ठेवा.

बटाटा स्टोरेज टिप्स
बटाटे किंवा कांदे फ्रीजमध्ये ठेवले नसले तरी उन्हाळ्यात ठेवण्यासाठी काही गोष्टींची काळजी घेणे आवश्यक आहे. बटाटे आणि कांद्यासाठी, आपण ज्या ठिकाणी ठेवत आहात ती जागा जास्त गरम होणार नाही याची विशेष काळजी घ्या.