Alert ! दातांचे सौंदर्य वाढवण्यासाठी उधळले तीन लाख रुपये, आता स्वतःचा चेहरा पाहून घाबरतो


मोत्यासारखे चमकणारे दात मिळवण्यासाठी लोक हवे ते करायला तयार असतात. काही लोक घरगुती उपायांचा अवलंब करतात, तर काही वेगवेगळ्या प्रकारचे उपचार करतात. एका मॉडेललाही सुंदर आणि चमकदार दात हवे होते. मात्र त्यासाठी त्यांनी व्हायरल ‘टर्की टूथ’ उपचाराचा अवलंब केला. ही त्याची सर्वात मोठी चूक ठरली. काही महिन्यांनंतर मॉडेलच्या दातांची अवस्था अशी झाली होती की, तो आता आरशात स्वत:चा चेहरा पाहण्यासही लाजत आहे.

22 वर्षीय जॅक जेम्सने कॅमेऱ्यात स्वतःला चांगले दिसण्यासाठी गेल्या वर्षी सप्टेंबरमध्ये खोटे दात म्हणजेच टर्कीचे दात लावण्याचा निर्णय घेतला. यासाठी तो तुर्कीतील इस्तंबूल येथे गेला आणि तेथे त्याने उपचारासाठी 3,000 पौंड (3 लाखांपेक्षा जास्त) दिले. टर्कीच्या दातांद्वारे दातांचा रंग आणि आकार कृत्रिमरीत्या बदलता येतो. तथापि, तज्ञ ते योग्य मानत नाहीत.

टर्कीचे दात मिळाल्यानंतर मँचेस्टरच्या जेम्सला खूप आनंद झाला. पण काही महिन्यांनी दातांनी रंग दाखवायला सुरुवात केली. जेम्सच्या हिरड्यांमधून रक्तस्त्राव सुरू झाला. याशिवाय श्वासातून भयानक वास येऊ लागला. यामुळे व्यथित होऊन जेम्सने लगेच डेंटिस्टची भेट घेतली. तपासणीनंतर जेम्सला सांगण्यात आले की त्याच्या दातांमध्ये संसर्ग झाला आहे. त्याच्या उपचारासाठी त्याला 22,000 पौंड (23 लाख रुपयांहून अधिक) खर्च करावा लागणार आहे.

उपचाराची रक्कम ऐकून जेम्सला धक्काच बसला. म्हणूनच त्याने तुर्कीच्या क्लिनिकशी संपर्क साधला, जिथे त्याला टर्कीचे दात बसवले होते. मात्र, ही त्यांची चूक नसल्याचे सांगत क्लिनिकने ते टाळले. उलट ते दुरुस्त करण्यासाठी पुन्हा पैसे द्यावे लागतील, असे सांगितले.

क्लिनिकने 4,500 पौंड (रु. 4,71,080.70) मध्ये करार निश्चित केला. जेम्सने सांगितले की संसर्ग बरा झाला होता, पण त्याचे खरे दात शार्कच्या दातासारखे कापले गेले होते. तथापि, मॉडेलचा त्रास तिथेच संपला नाही. एके दिवशी ब्रश करताना त्याच्या दातांमधील अंतर मोकळे झाले. जेम्सच्या मते, हा एखाद्या हॉरर चित्रपटासारखा होता.

जेम्स आता इतरांना टर्की दातांच्या उपचारासाठी तुर्कीला जाण्यापूर्वी संशोधन करण्याचे आवाहन करत आहे. मॉडेलला तिच्या कृत्याचा पश्चाताप होत आहे. जेम्सला आता जुने दात परत मिळू शकत नाहीत, ही खेदाची बाब आहे.