OLX समूहाने केली जगभरातील 800 कर्मचाऱ्यांची कपात, जाणून घ्या काय आहे कारण?


ऑनलाइन मार्केटप्लेस आणि वर्गीकृत व्यवसाय शाखा OLX ग्रुपने जगभरातील सुमारे 800 कर्मचाऱ्यांना कामावरून काढून टाकले आहे. TechCrunch मधील एका अहवालानुसार, संभाव्य खरेदीदार आणि गुंतवणूकदारांचा शोध घेतल्यानंतर, कंपनीने बाजारात आपले ऑटोमोटिव्ह युनिट, OLX ऑटोचे कामकाज बंद करण्यास सुरुवात केली आहे. ही छाटणी केवळ बाजारपेठा किंवा विभागांपुरती मर्यादित नाही.

OLX च्या प्रवक्त्याने कर्मचारी कपातीची पुष्टी केली असून, OLX Autos मधून बाहेर पडण्याबाबत कंपनीने मार्चमध्ये केलेल्या घोषणेचे श्रेय दिले. Olx समूह जागतिक स्तरावर 30 पेक्षा जास्त देशांमध्ये कार्यरत आहे आणि त्याचे मुख्यालय अॅमस्टरडॅममध्ये आहे.

OLX ग्रुपने या वर्षाच्या सुरुवातीला OLX ऑटो व्यवसायातून बाहेर पडण्याचा निर्णय घेतला आणि तेव्हापासून ते संभाव्य खरेदीदार किंवा गुंतवणूकदारांचा शोध घेत असल्याचे म्हटले आहे. या प्रक्रियेने हे स्पष्ट केले की स्थानिक बाजारपेठेत अस्तित्वात असलेले महत्त्वपूर्ण मूल्य लक्षात घेता वैयक्तिक देश विक्रीचा पाठपुरावा करणे हा सर्वोत्तम पर्याय आहे. यामध्ये चिली, लॅटिन अमेरिका आणि OLX क्लासिफाइड प्लॅटफॉर्ममधील वित्तपुरवठा व्यवसाय आणि भारत, इंडोनेशिया आणि तुर्कीमधील ऑटो व्यवहार व्यवसाय यांचा समावेश आहे.

संभाव्य खरेदीदार किंवा गुंतवणूकदारांच्या कमतरतेमुळे OLX समूहाने अर्जेंटिना, मेक्सिको आणि कोलंबियामधील कामकाज बंद केले आहे. इतर बाजारपेठांमध्ये त्याच्या भविष्यातील योजनांबाबत अनिश्चितता आहे. कंपनीने सांगितले की आम्ही या संक्रमणादरम्यान सर्व बाधित लोकांना पाठिंबा देण्यासाठी वचनबद्ध आहोत.

OLX ने ​​अलीकडेच जानेवारीमध्ये त्यांच्या जागतिक कर्मचाऱ्यांमध्ये (1,500 नोकऱ्या) 15% टाळेबंदी जाहीर केल्यानंतर नोकऱ्या कमी केल्या. तथापि, कोणत्याही सी-स्तरीय अधिकारी प्रभावित झाले की नाही याची पुष्टी नाही. 31 मार्च 2022 रोजी संपलेल्या वर्षाच्या वार्षिक अहवालात, प्रोसेसने म्हटले आहे की त्यांचे जागतिक स्तरावर 11,375 कर्मचारी आहेत, प्रामुख्याने OLX मध्ये. OLX ने ​​जानेवारीमध्ये आपल्या जागतिक कर्मचार्‍यांपैकी 15% कपात करण्याच्या योजनेची पुष्टी केल्यानंतर काही महिन्यांनी नवीन नोकऱ्यांमध्ये कपात झाली आहे.