Myth : रात्री भुते पाहून रडतात का कुत्रे ? जाणून घ्या सत्य


आपल्या समाजात अशा अनेक गोष्टी पसरल्या आहेत, ज्यांवर विश्वास ठेवणे थोडे कठीण आहे, परंतु तरीही बरेच लोक त्यांच्यावर आंधळेपणाने विश्वास ठेवतात. ह्यांना अंधश्रद्धा म्हणतात. ही काही नवीन गोष्ट नाही, परंतु ती शतकानुशतके अस्तित्वात आहे. पूर्वीच्या काळी लोकांमध्ये शिक्षणाचा अभाव असायचा, त्यामुळे त्यांचा अंधश्रद्धेवर विश्वास असायचा, पण आता जवळपास सगळेच शिक्षित झाले आहेत, तरीही लोक अंधश्रद्धेवर विश्वास ठेवतात. मांजर रस्ता ओलांडणे, घरातून निघताना शिंकणे, घुबड रडणे, कुत्री भुंकणे किंवा रात्री रडणे यासारख्या अंधश्रद्धा आणि समज समाजात मोठ्या प्रमाणावर पसरले आहेत. आम्ही तुम्हाला अशाच एका मिथकेचे सत्य सांगणार आहोत, ज्यावर लोक डोळे बंद करून विश्वास ठेवतात.

तुम्ही पाहिले असेल की मध्यरात्री अनेकदा कुत्र्यांच्या रडण्याचा आणि भुंकण्याचा आवाज येतो. अशा परिस्थितीत, लोक अनेकदा म्हणतात की त्यांनी भूत पाहिले असेल, म्हणूनच ते रडत असेल. विज्ञान या गोष्टी अजिबात मान्य करत नाही. भूत असे काही नसते असे विज्ञान सांगते, तरी सामान्य लोक असे मानतात की भुते असतात, पण ती सर्वांना दिसत नाहीत. कदाचित याच कारणामुळे सर्वच लोक भूतांच्या अस्तित्वावर विश्वास ठेवत नाहीत.

कुत्र्यांना भुते दिसतात ही कल्पना पूर्णपणे चुकीची आहे. त्यांना भूत दिसल्याचा कोणताही पुरावा नाही, म्हणूनच ते रडायला किंवा भुंकायला लागतात. मग मध्यरात्री अचानक कुत्रे रडू लागण्याचे कारण काय? यामागे अनेक कारणे दिली जातात.

काही लोक म्हणतात की त्यांना एकटेपणा वाटतो आणि थोडी भीतीही वाटते, म्हणून ते रडायला लागतात आणि त्यांची भीती संपवण्यासाठी रात्री अनेकदा भुंकत राहतात. याशिवाय असेही मानले जाते की रात्रीच्या वेळी इतर प्राणी किंवा अनोळखी व्यक्ती पाहिल्यानंतरही ते भुंकायला लागतात, मात्र भूत दिसल्यामुळे ते रात्री रडतात यात तथ्य नाही.