IND A vs BAN A, Final : टीम इंडिया बनली आशियाची चॅम्पियन, श्रेयंका पाटीलने 15 धावांत घेतल्या 9 विकेट


एसीसी महिला उदयोन्मुख संघ चषक स्पर्धेत भारताच्या मुलींनी आश्चर्यकारक कामगिरी केली आहे. हाँगकाँगमध्ये सुरू असलेल्या स्पर्धेत भारत-अ संघाने बांगलादेश-अ संघाचा अंतिम फेरीत पराभव केला. अंतिम सामन्यात प्रथम फलंदाजी करताना भारताने 7 विकेट्सवर 127 धावा केल्या आणि प्रत्युत्तरात बांगलादेशी संघ अवघ्या 96 धावांत गारद झाला. टीम इंडियाच्या विजयाची स्क्रिप्ट त्याच्या फिरकीपटूंनी लिहिली. श्रेयंका पाटील आणि मन्नत कश्यपच्या फिरकीसमोर बांगलादेशी संघ कोसळला.

विजेतेपदाच्या लढतीत श्रेयंका पाटीलने अवघ्या 13 धावांत 4 बळी घेतले. आश्चर्याची गोष्ट म्हणजे या 13 पैकी श्रेयंकाने वाईड बॉलवर 5 धावा दिल्या. म्हणजे या ऑफस्पिनरविरुद्ध बांगलादेशी संघ केवळ 8 धावा करू शकला. श्रेयंकाशिवाय डावखुरी फिरकी गोलंदाज मन्नत कश्यपने अंतिम सामन्यात 20 धावांत 3 बळी घेतले. तितस साधूने एक विकेट घेतली.

जेतेपदाच्या लढाईत टीम इंडियाची सुरुवात चांगली झाली नाही. कर्णधार श्वेता सेहरावत 20 चेंडूत 13 धावा केल्यानंतर नाहिदा अख्तरच्या गोलंदाजीवर बाद झाली. यानंतर छेत्री आणि दिनेश वृंदा यांनी चांगली खेळी केली. छेत्रीने 22 आणि वृंदाने सर्वाधिक 36 धावा केल्या. मधल्या फळीत कनिका आहुजाने 23 चेंडूत नाबाद 30 धावा करत संघाला 127 धावांपर्यंत नेले.

दरम्यान श्रेयंका पाटील या स्पर्धेतील सर्वोत्कृष्ट खेळाडू होती. या 20 वर्षीय ऑफस्पिनरने केवळ 2 सामन्यात 9 विकेट घेतल्या. आश्चर्याची गोष्ट म्हणजे या काळात श्रेयंकाने केवळ 15 धावा दिल्या. हाँगकाँगविरुद्धच्या साखळी सामन्यात श्रेयंकाने 2 धावांत 5 बळी घेतले होते आणि आता अंतिम फेरीत तिने 13 धावांत 4 विकेट घेतल्या होत्या.

आम्ही तुम्हाला सांगतो की या स्पर्धेत टीम इंडियाने फक्त एक लीग सामना खेळला आणि त्यानंतर थेट फायनल. त्यांचे उर्वरित दोन साखळी सामने आणि उपांत्य फेरीचे सामने पावसात वाहून गेले. तथापि, टीम इंडियाने आपल्या दोन्ही सामन्यांमध्ये आश्चर्यकारक कामगिरी केली आणि त्यामुळेच ती इमर्जिंग आशिया कपची चॅम्पियन बनली.