Ashes 2023 : ऑली रॉबिन्सन ज्याला म्हणाला 11व्या क्रमांकाचा फलंदाज, त्यानेच इंग्लंडच्या विजयाच्या मनसुब्यावर फिरवले पाणी!


प्रतिस्पर्ध्याला कधीही कमी लेखू नये, असे काहींचे म्हणणे असते. पण, इंग्लंडचा वेगवान गोलंदाज ऑली रॉबिन्सनने तीच चूक केली. त्याने एजबॅस्टन कसोटीच्या तिसऱ्या दिवशी विधान केले की पॅट कमिन्सनंतर ऑस्ट्रेलियाचे उर्वरित तीन फलंदाज 11व्या क्रमांकाच्या खेळाडूसारखे आहेत. पण, कसोटी सामन्याच्या 5 व्या दिवशी त्या 3 पैकी 2 ऑस्ट्रेलियन खेळाडूंनी इंग्लंडच्या विजयाच्या आशा धुळीस मिळवल्या.

इंग्लंडविरुद्धची एजबॅस्टन कसोटी ऑस्ट्रेलियाने 2 गडी राखून जिंकली. शेवटच्या दिवसाच्या शेवटच्या तासात सामना अतिशय रोमांचक झाला. ऑस्ट्रेलियाची संपूर्ण ताकद त्यांच्या टेलंडर्सच्या कामगिरीवर अवलंबून होती आणि, त्यांनी देखील निराश केले नाही. ऑली रॉबिन्सनला चुकीचे सिद्ध करून त्यांनी आपल्या संघाच्या विजयात योगदान दिले.

आता पहिल्याच दिवशी जाणून घ्या की, एजबॅस्टन कसोटीच्या तिसऱ्या दिवशी ऑली रॉबिन्सनने दिलेले विधान खरे होते का? रॉबिन्सनच्या मते, तो ऑस्ट्रेलियन फलंदाजांच्या गटाबद्दल बोलला. तो म्हणाला होता की जर पॅट कमिन्सची विकेट इंग्लंडने काढली, तर इतर सर्व फलंदाज त्यांच्या 11व्या क्रमांकाच्या खेळाडूंसारखे आहेत. त्याच्या मते, हा संघाचे मनोबल वाढवणारा विचार होता, ज्यामुळे ऑस्ट्रेलियन डाव लवकर संपुष्टात येऊ शकतो.

ऑली रॉबिन्सनने जे सांगितले ते सामन्याच्या 5 व्या दिवशी समोर आले आणि पूर्णपणे उलट झाले. ज्यांना तो झटपट गुंडाळण्याचा विचार करत होता, त्यांनी सामन्याच्या अत्यंत महत्त्वाच्या टप्प्यावर येऊन संघासाठी महत्त्वाची भूमिका बजावली. ऑस्ट्रेलियन संघाचा टेलेंडर जोश हेझलवूड दुसऱ्या डावात फलंदाजीला आला नाही. पण स्कॉट बोलँड आणि नॅथन लायन यांनी त्यांच्या भूमिका चोख बजावल्या.

कसोटी सामन्याच्या चौथ्या दिवशी स्कॉट बोलंड नाईट वॉचमन म्हणून मैदानात उतरला. ऑस्ट्रेलियाने दिलेल्या 281 धावांचा पाठलाग करताना त्याने 20 धावा केल्या. यानंतर कसोटी सामन्याच्या पाचव्या दिवशी पॅट कमिन्ससह नॅथन लायनने अर्धशतकी खेळीची स्क्रिप्ट लिहिली. ऑस्ट्रेलियाच्या विजयात लायनने नाबाद 14 धावा केल्या.