पंतप्रधान मोदींसोबत काही मिनिटांची भेट आणि मस्क यांना झाला 82 हजार कोटींचा फायदा


जगातील सर्वात श्रीमंत उद्योगपती एलन मस्क, जेव्हा भारताचे पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांना भेटत होते, तेव्हा त्यांच्या EV कंपनीचे शेअर्स रॉकेटच्या वेगाने धावत होते. ही बैठक भारतातील टेस्लाच्या भविष्याविषयी होती. ज्यावर खुद्द एलन मस्क यांनी आता शिक्कामोर्तब केले आहे. अशा परिस्थितीत पीएम मोदी हे मस्कसाठी लकी चार्म मानले जात आहेत. कारण या बैठकीनंतर समोर आलेला आकडा खरोखरच धक्कादायक आहे. ब्लूमबर्ग बिलियनेअर्स इंडेक्सनुसार देशातील सर्वात श्रीमंत उद्योगपतीच्या संपत्तीत सुमारे 10 अब्ज डॉलर म्हणजेच 82 हजार कोटी रुपयांची वाढ झाली आहे. टेस्लाचे शेअर्स आणि एलन मस्क यांच्या संपत्तीचे आकडे कोणत्या प्रकारचे आहेत हे देखील आम्ही तुम्हाला सांगू.

मंगळवारी टेस्लाचे सीईओ एलन मस्क यांनी नरेंद्र मोदी यांची भेट घेतली. ज्यामध्ये टेस्लाच्या भारतात एंट्रीची चर्चा होती. नंतर मस्क यांनी स्वतः भारतात येण्यास होकार दिला आणि लवकरात लवकर प्लांट उभारण्याबाबत म्हटले. त्याच वेळी, टेस्लाच्या शेअर्सला पंख आल्याचे दिसून आले. टेस्लाचे शेअर्स US स्टॉक मार्केट इंडेक्स Nasdaq वर 5.34 टक्क्यांनी वाढून $274.45 वर बंद झाले. या दरम्यान, कंपनीचा स्टॉक $ 274.75 वर पोहोचला. गेल्या पाच दिवसांत कंपनीच्या शेअर्समध्ये 21 टक्क्यांहून अधिक वाढ झाली असून 2023 मध्ये 166 टक्क्यांनी वाढ झाली आहे.

दुसरीकडे, टेस्लाच्या शेअर्समध्ये वाढ झाल्यामुळे एलन मस्कच्या संपत्तीत प्रचंड वाढ झाली. मंगळवारी मस्कच्या संपत्तीत 9.95 अब्ज डॉलर्स म्हणजेच सुमारे 82 हजार कोटी रुपयांची वाढ झाली आहे. त्यानंतर त्यांची एकूण संपत्ती 243 अब्ज डॉलरवर पोहोचली आहे. जर सोमवार आणि मंगळवार एकत्र केले, तर मस्कच्या एकूण संपत्तीत दोन दिवसात $13 अब्ज पेक्षा जास्त वाढ झाली आहे. दुसरीकडे, जगातील दुसरे सर्वात श्रीमंत उद्योगपती अर्नॉल्ट बर्नार्ड यांच्या संपत्तीत $5.75 अब्जची घट झाली असून त्यांची एकूण संपत्ती $200 बिलियन वरून $197 बिलियनवर आली आहे.

तसे, या वर्षी एलन मस्कने वाढत्या संपत्तीच्या बाबतीत इतिहास रचला आहे. 2023 मध्ये त्यांनी त्यांची संपत्ती 106 अब्ज डॉलरने वाढवली आहे. आश्चर्याची गोष्ट म्हणजे, जगातील 9व्या क्रमांकाचा सर्वात श्रीमंत उद्योगपती सेर्गे ब्रिन यांची संपत्ती $106 अब्ज आहे. त्यानंतर कोणत्याही व्यावसायिकाची एकूण संपत्ती या पातळीवर आलेली नाही. अगदी मार्क झुकरबर्गची एकूण संपत्ती 104 अब्ज डॉलर आहे, जो जगातील 10 व्या क्रमांकाचा श्रीमंत उद्योगपती आहे. तज्ञांच्या मते, लवकरच एलन मस्क $ 250 अब्जची पातळी ओलांडतील. अशीही शक्यता आहे की तो या वर्षी त्याच्या आजीवन निव्वळ संपत्तीचा विक्रम $340 अब्ज पार करू शकेल, जो त्याने नोव्हेंबर 2020 मध्ये केला होता.