WhatsApp Spam Calls : बनावट व्हॉट्सअॅप कॉल्सवर लावले जाणार वेसण, नवीन वैशिष्ट्यांसह मजबूत केली जाईल गोपनीयता


WhatsApp आपल्या वापरकर्त्यांना उत्कृष्ट गोपनीयता नियंत्रण देण्यासाठी प्रसिद्ध आहे. इन्स्टंट मेसेजिंग अॅपवर नवीन फीचर्स येत राहतात, ज्यामुळे लोकांची गोपनीयता मजबूत होते. व्हॉट्सअॅपने अलीकडेच सायलेन्स अननोन कॉलर्स आणि प्रायव्हसी चेकअप या दोन नवीन वैशिष्ट्यांची घोषणा केली आहे. याचा अर्थ खाते सुरक्षित ठेवण्यासाठी वापरकर्त्यांना नवीन पर्यायांचा लाभ मिळणार आहे. सर्वात मोठी गोष्ट म्हणजे आता कोणीही तुम्हाला व्हॉट्सअॅपवर कॉल करून त्रास देऊ शकणार नाही.

बनावट व्हॉट्सअॅप कॉलद्वारे लोकांना फसवले जात असल्याचे अलीकडेच दिसून आले आहे. घोटाळेबाज ऑनलाइन फसवणूक करण्यासाठी बिनदिक्कतपणे WhatsApp वापरत आहेत. याशिवाय मुलींची छेड काढण्यासाठी बदमाश व्हॉट्सअॅप कॉलचाही अवलंब करतात. नवीन फीचर अवांछित व्हॉट्सअॅप कॉल्सवर कारवाई करण्यासाठी काम करेल. या वैशिष्ट्यांचा फायदा कसा घेता येईल ते पाहूया.

या फीचरमुळे स्पॅम कॉल्स आणि नको असलेल्या कॉल्सवर आळा बसेल. जर कोणी व्हॉट्सअॅपवर कॉल करून तुम्हाला त्रास देत असेल, तर या फीचरचा फायदा घेतला जाऊ शकतो. एकदा सक्रिय झाल्यानंतर, ते बनावट आणि अनोळखी नंबरवरून कॉल स्वयंचलितपणे ओळखेल.

याशिवाय, तुम्हाला अशा कॉलची सूचना किंवा अलर्ट देखील मिळणार नाही. तथापि, इनकमिंग कॉल्सच्या नंबरचे तपशील कॉल लिस्टमध्ये नक्कीच दिसतील.

व्हॉट्सअॅपने प्रायव्हसी चेकअप हे फीचरही आणले आहे. नवीन वैशिष्ट्याच्या मेनूमध्ये, वापरकर्त्यांना गोपनीयता आणि सुरक्षा साधनांचे तपशील दिसतील. गोपनीयतेची सर्वोत्तम पातळी कशी निवडावी हे वैशिष्ट्य तुम्हाला सांगेल.

गोपनीयता सेटिंगमध्ये जाऊन, “प्रायव्हसी चेकअप” बॅनर दिसेल. त्यात “चेकअप सुरू करा” निवडा. हे फीचर व्हॉट्सअॅपच्या वेगवेगळ्या प्रायव्हसी लेयर्सची माहिती देते.