WC Qualifier : नेदरलँड-झिम्बाब्वे सामन्यात एमएस धोनी चमकला, हरारेमध्ये झाली कमाल


हरारेच्या मैदानावर झिम्बाब्वे आणि नेदरलँड्सचा संघ आमनेसामने आहे. या दोघांमध्ये वर्ल्ड कप क्वालिफायर सामना खेळला जात आहे. विक्रमजीत सिंग, मॅक्स ओ, नेदरलँड्सच्या स्कॉट एडवर्ड्स यांनी या सामन्यात अप्रतिम खेळी खेळली, पण या सामन्यात त्यांच्या खेळीपेक्षा भारताचा माजी कर्णधार एमएस धोनीने वर्चस्व गाजवले. संपूर्ण हरारे स्टेडियम नेदरलँड आणि झिम्बाब्वेच्या चाहत्यांनी भरले होते, तर धोनीचे चाहतेही काही कमी नव्हते.

एक चाहता तर त्याची चेन्नई सुपर किंग्जची जर्सी घेऊन स्टेडियममध्ये पोहोचला. धोनीच्या फॅन्सचा फोटो सोशल मीडियावर चांगलाच व्हायरल होत आहे. धोनीचे जगभरात चाहते आहेत. आयपीएलदरम्यान त्याच्यासाठी चाहत्यांची क्रेझ संपूर्ण जगाने पाहिली आहे. चेन्नई सुपर किंग्जचा कर्णधार धोनी जेव्हा जेव्हा मैदानात उतरायचा. संपूर्ण स्टेडियम त्यांच्या नावाने गुंजत असे. सगळीकडे फक्त आणि फक्त त्याचे नाव ऐकू येत होते.

झिम्बाब्वे आणि नेदरलँड्स यांच्यातील सामन्यातील धोनीच्या जर्सीवरील छायाचित्र हे त्याच्या चाहत्यांना तो मैदानात आहे की नाही याची पर्वा करत नाही, याचा पुरावा आहे. त्याचा संघ खेळत आहे की नाही. ते कोणत्याही सामन्यात, कोणत्याही कोपऱ्यात आणि कधीही त्याच्यावरील प्रेम दाखवू शकतात.

क्वालिफायर सामन्याबद्दल बोलायचे झाले तर प्रथम फलंदाजी करताना नेदरलँड्सने 5 गडी गमावून 315 धावा केल्या. विक्रमजीत, मॅक्स आणि स्कॉट या तीन फलंदाजांनी फिफ्टी ठोकली. विक्रमजीतने 88 धावा, मॅक्सने 59 धावा आणि कॅप्टन स्कॉटने 83 धावा केल्या. याशिवाय साकिब झुल्फिकारने 31 चेंडूत 34 धावांची खेळी केली. नेदरलँडला रोखण्यासाठी झिम्बाब्वेने 8 गोलंदाज आजमावले. सिकंदर रझाने 55 धावांत 4 बळी घेतले, तर रिचर्डने 40 धावांत 2 बळी घेतले.