बॉलिवूड चित्रपट आदिपुरुष सध्या जगभरात कमाई करत आहे. या चित्रपटाने अवघ्या 3 दिवसांत 300 कोटींहून अधिक कमाई केली आहे. मात्र या चित्रपटाची जितकी कमाई होत आहे, तितकाच या चित्रपटाबाबत गोंधळ पाहायला मिळत आहे. चित्रपटाचे संवाद आणि काही दृश्ये वादाच्या भोवऱ्यात सापडली आहेत. आता रामानंद सागर यांच्या रामायणमध्ये लक्ष्मणची भूमिका साकारणारा अभिनेता सुनील लाहिरी याने या चित्रपटावर आक्षेप घेतला आहे. चित्रपटात रावण बनलेल्या सैफ अली खानची तुलना त्याने क्रिकेटर विराट कोहलीशी केली आहे.
Sunil Lahri On Adipurush : ‘विराट कोहलीप्रमाणे रावणाचा हेअरकट, हे सर्व लाजिरवाणे’ – आदिपुरुषच्या निर्मात्यांना रामायणातील ‘लक्ष्मणा’ने फटकारले
नुकत्याच झालेल्या एका मुलाखतीदरम्यान सुनील लाहिरी यांनी आदिपुरुष या चित्रपटाविषयी सांगितले. चित्रपटातील पात्रांबद्दल मोकळेपणाने बोलताना ते म्हणाले – राम आणि लक्ष्मण यांच्या पात्रांमध्ये फारसा फरक नाही. दोघेही सारखेच दिसत आहेत आणि त्यांचे वागणे देखील सारखेच आहे. रावण लोहारासारखा दिसतो, जो लोखंडाला मारताना दिसतो. याची काय गरज होती.
पुढे, या चित्रपटातील पात्रांच्या वेशभूषा आणि लूकबद्दल बोलताना अभिनेते म्हणाले की – जेव्हा तुम्ही मेघनाथला पाहाल, तेव्हा तुम्हाला कळेल की त्याने गोंदवले आहे. याशिवाय अनेक पात्रांची केशरचनाही विचित्र दिसत आहे. रावणाचे हेअरकट भारतीय क्रिकेटपटू विराट कोहलीच्या केसांसारखीच आहे. ही लाजिरवाणी गोष्ट आहे.
चित्रपटाविषयी बोलायचे झाले तर, आदिपुरुषने रिलीजच्या अवघ्या 4 दिवसांत कमाईच्या बाबतीत अनेक विक्रम केले आहेत. जगभरात 400 कोटींचा आकडा पार करण्याच्या दिशेने चित्रपटाची वाटचाल वेगाने सुरू आहे. या चित्रपटात प्रभासने भगवान रामाची भूमिका साकारली असून सैफ अली खान रावणाच्या भूमिकेत दिसत आहे. याशिवाय सनी सिंगने लक्ष्मणची भूमिका साकारली असून बॉलिवूड अभिनेत्री क्रिती सेनॉन सीतेच्या भूमिकेत आहे.