Emerging Asia Cup : बांगलादेशने 59 धावा करूनही मिळवला पाकिस्तानवर विजय, अंतिम फेरीत भारताशी सामना


बांगलादेशने उदयोन्मुख महिला आशिया कपच्या अंतिम फेरीत प्रवेश केला आहे. बांगलादेशने दुसऱ्या उपांत्य फेरीत पाकिस्तानचा 6 धावांनी पराभव केला. आता अंतिम फेरीत बांगलादेशचा सामना भारताशी होणार आहे. बांगलादेश आणि पाकिस्तान यांच्यात खेळल्या गेलेल्या सेमीफायनलबद्दल बोलायचे झाले तर या दोघांमध्ये जबरदस्त लढत झाली.

पावसामुळे दुसरा उपांत्य सामना 9-9 षटकांचा खेळवण्यात आला. प्रथम फलंदाजी करताना बांगलादेशने 9 षटकांत 7 गडी गमावून 59 धावा केल्या. प्रत्युत्तरात पाकिस्तानचा संघ 4 गडी गमावून केवळ 53 धावा करू शकला. बांगलादेशकडून नाहिदाने सर्वाधिक 21 धावा केल्या. त्याच्याशिवाय राबिया खानने नाबाद 10 धावा केल्या.

बांगलादेश संघाच्या 7 फलंदाजांना दुहेरी आकडाही पार करता आला नाही. पाकिस्तानची स्टार गोलंदाज फातिमा सनाने 10 धावांत 3 आणि अनोशाने 6 धावांत 2 बळी घेतले. 60 धावांच्या लक्ष्याचा पाठलाग करताना पाकिस्तानच्या संघाने बांगलादेशच्या तुलनेत दमदार सुरुवात केली, पण त्यांच्या फलंदाजांना वेगवान धावा करता आल्या नाहीत.

पाकिस्तानकडून आयमान फातिमाने सर्वाधिक 18 धावा केल्या. कर्णधार फातिमा सनाने 8 चेंडूत नाबाद 10 धावा केल्या. बांगलादेशच्या गोलंदाजांनी अप्रतिम गोलंदाजी केली. राबियाने 13 धावांत 2 बळी घेतले. तर नाहिदालाही यश मिळाले. ती सामनावीर ठरली.

आता बुधवारी बांगलादेश आणि भारत यांच्यात जेतेपदाचा सामना रंगणार आहे. उपांत्य फेरीत भारताचा सामना श्रीलंकेशी होणार होता, मात्र पावसामुळे सामना रद्द झाला होता. राखीव दिवशीही खराब हवामानामुळे सामना होऊ शकला नाही. गटात अव्वल स्थानावर राहून भारतीय संघाने अंतिम फेरीत प्रवेश केला.