Box Office Collection : प्रभास-क्रितीच्या ‘आदिपुरुष’ची सोमवारी घसरण, चौथ्या दिवशी केली इतक्या कोटींची कमाई


प्रभास आणि क्रिती सेनॉनचा आदिपुरुष चित्रपट प्रदर्शित होऊन 4 दिवस झाले आहेत. 2023 च्या बहुप्रतिक्षित चित्रपटांच्या यादीत समाविष्ट असलेला आदिपुरुष 16 जून रोजी 5 भाषांमध्ये प्रदर्शित झाला. या चित्रपटाला समीक्षक आणि लोकांकडून संमिश्र प्रतिक्रिया मिळाल्या आहेत. व्हीएफएक्स आणि आदिपुरुषच्या काही मजेदार डायलॉग्सबाबत बरेच वाद झाले असले तरी त्याचा वीकेंडला चित्रपटाच्या कमाईवर कोणताही परिणाम दिसून आला नाही. जाणून घ्या चित्रपटाने आतापर्यंत किती कोटींची कमाई केली आहे?

आदिपुरुष या रामायणावर आधारित चित्रपटावर बरीच टीका होत आहे. चित्रपटाचे संवाद, व्हीएफएक्स आणि काही त्रुटींमुळे आदिपुरुषला नकारात्मक प्रतिक्रिया मिळत आहेत. वीकेंडला चित्रपटाने चांगली कमाई केली असली, तरी सोमवारच्या टेस्टमध्ये आदिपुरुष खूपच मागे पडला.

‘आदिपुरुष’ने रिलीजच्या चौथ्या दिवशी म्हणजेच सोमवारी बॉक्स ऑफिसवर विशेष कामगिरी दाखवली नाही. वीकेंडच्या तुलनेत चित्रपटाच्या कमाईत 70 टक्क्यांनी घट झाली आहे. Sacnilk च्या सुरुवातीच्या ट्रेंडनुसार आदिपुरुषने सोमवारी फक्त 20 कोटी कमावले आहेत. रविवारच्या तुलनेत हा आकडा 70 टक्क्यांनी कमी आहे.

आदिपुरुषच्या वीकेंड कलेक्शनबद्दल बोलायचे झाले तर रविवारी या चित्रपटाने 69.10 कोटींचे चांगले कलेक्शन केले होते. या आकडेवारीसह, भारतातील आदिपुरुषांची एकूण कमाई आता 241.10 कोटी रुपयांवर गेली होती. दुसरीकडे, तिसऱ्या दिवसाच्या आकडेवारीबद्दल बोलायचे झाल्यास, आदिपुरुषने जगभरात 340 कोटींचा आकडा पार केला आहे.

मात्र, आदिपुरुषाचे बजेट 600 कोटींच्या आसपास असल्याचे सांगितले जात आहे. अशा परिस्थितीत एवढ्या मोठ्या बजेटचा चित्रपट काढणे कठीण होऊ शकते. मात्र, या चित्रपटाचे सॅटेलाइट आणि इतर हक्क विकून 400 कोटींहून अधिक कमाई केली आहे.

आदिपुरुषांना नफा मिळवण्यासाठी 1000 कोटी कमवावे लागतील. आम्ही तुम्हाला सांगतो की बॉक्स ऑफिसवरील कमाईच्या केवळ 1/3 भाग ही निर्मात्यांची कमाई म्हणून पाहिली जाते. आता दुसऱ्या वीकेंडपर्यंत आदिपुरुष किती कोटी कमवतो, हे पाहावे लागेल. चित्रपट नफा मिळवू शकेल का?